+++ไฟเลี่ยวหลังไม่ติดครับ++++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย toppy741, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    มีปัญหาจะรบกวนอีกแล้วครับ

คือว่า ตอนนี้ รถผมไฟเลี้ยวทางด้านซ้าย หลัง ไม่ติดครับ ทีแรกคิดว่าหลอดไฟขาด ก็เลยเปลี่ยนแต่ว่าไม่ใช่ หลอดไม่ได้ขาด ก็เลยเอามิเตอร์ไปเช็คสัญญาณไฟ ก็ไม่มีสัญญาณไฟมาเลย แต่สายอื่นๆ ก็มาปกติดี ไฟหรี่ ไฟเบรค

ผมเลยอยากจะถามว่าผมจะต้องไปเช็คจุดไหนต่อครับ หรือว่าฟิวส์ขาด แต่ถ้าขาด ข้างหน้าก็ไม่น่าจะติดด้วย เลยสอบถามผู้รู้หน่อย
    ขอประมาณว่า สายไฟมีจุดแยกอยู่ตรงไหนของรถบ้างครับ จะได้ตรวจสอบได้ ขอบคุณครับ

2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    สงสัยต้องเปิดพลาสติกตามขอบประตูออกมาดูแล้วมั้งคับ

3. toppy741

74
    4
    0
    สายไฟผ่านตรงจุดไหนอ่ะครับ

4. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ทดลองทำความสะอาดขั้วก่อนครับ ถ้ามีเครื่องก็ลองจับสายสีดำลงตัวถังรถดูแล้ว สายสีแดงจี้ไปที่ขั้วบวก (กดสวิทช์ไฟ Hazard ) ดูว่าไฟมาหรือป่าว <<<

5. toppy741

74
    4
    0
    ขอบคุณมากครับ ผมจะลองทำดู

6. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    ไม่ทราบว่าไม่ติดทั้ง 2 ข้างหรือเปล่า ไฟเลี้ยวหน้าติอด้วยไหมครับ ถ้าไม่ติดทั้งหมดเช็คฟวส์ที่อยู่ใต้ คอนโซลใต้พวงมาลัยครับ แต่ต้องลงมือถอดฝาครอบนิดหน่อยครับ เช็คดูครับว่าฟิวส์ไฟเลี้ยวอยู่ตรงไหน มันมีบอกอยู่ตรงลิ้นชักด้านขวามือน่ะครับ ลองดูครับ

7. toppy741

74
    4
    0
    ไม่ติดเฉพาะหลังซ้านอย่างเดียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้