น้ำหม้อพักแห้ง..

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย hs7qjm, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hs7qjm

hs7qjm New Member Member

19
    0
    0
    น้ำในหม้อพักน้ำแห้งเลยครับไม่รู้มีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ
    พี่ๆช่วยตอบหน่อยนะครับ
    ปุ้มครับ

2. hs7qjm

19
    0
    0
    ขอความเห็นหน่อยครับ..
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

3. Genozited

Genozited New Member Member

46
    8
    0
    รอดูด้วย :D

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ลองหาจุดรั่วซึมดูครับ ส่วนใหญ่ เกิดจากหม้อน้ำ

5. hs7qjm

19
    0
    0
    ตอนแรกผมคิดว่ากระปุกพักน้ำรั่วไปถอดมาดูก็ไม่เจอรอยรั่วสงสัยต้องดูที่หม้อน้ำซะแล้วเดี๋ยวจะมาแจ้งผลให้ทราบ

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    รั่วนอกหรือรั่วใน
    รั่วนอกก็ที่ถังพัก หม้อน้ำ ท่อยางตามรอยรัดเข็มขัด ท่อยางแถวหลังเครื่องมีหลายตัวที่ tap เอาน้ำร้อนไปใช้ เช่น พวกชุดรอบเดินเบา
    รั่วใน ก็ประเก็นฝาสูบรั่ว ฝาโก่ง น้ำเลยออกจากระบบไปปนกับน้ำมันเครื่อง

7. hs7qjm

19
    0
    0
    ถ้ารั่วในสังเกตุอาการยังไงบ้างครับขอเป็นความรู้นิดหนึ่งครับ

8. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ของผมเคยเป็นมันรั่วอยู่บริเวณด้านหลังซ้ายเครื่อง เป็นสายเส้นเหล็กประมาณนิ้วก้อยได้ เวลาดับเครื่องมันจะไม่รั่ว แต่พอติดเครื่องนี้พุ่งเป้นเส้นเลย

เติมน้ำเท่าไรก็แห้งตลอด ขับไปheatเลย ดีไม่เป็นไรมาก

9. hs7qjm

19
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกๆความคิดเห็นครับ
    ปุ้มครับ

10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    รั่วในส่วนมากจะรั่วแล้วน้ำไปผสมกับน้ำมันเครื่อง สั่งเกต ตอนชักก้านวัด จะเป็นแบบน้ำมันผสมน้ำ
    หรือก็ตอนเปิดฝาหม้อน้ำเร่งเครื่องจะมีฟองอากาศปูดๆ ออกมา เนื่องจากกำลังอัดรั่วถึงกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้