เช๊คโค๊ตแล้วไฟขึ้นยาว 2 ครั้ง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย poramate, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poramate

poramate New Member Member

62
    5
    0
    ลองเช็คโค๊ตแล้วไฟขึ้นยาว 2 ครั้งใช่รหัส 20 หรือเปล่าครับ
    ถ้าเป็น 20 ก็คือ Code 20 Electric load detector
    แล้วมันคืออะไรคราบ ช่วยตอบด้วยคราบ
    ขอบคุณคราบ

2. โค๊ดนี้ ที่เจอบ่อย ๆ จะมาจากสายกราวด์ที่กล่องหลวม หรือไม่แน่นครับ ลองเช็คดูก่อน

3. poramate

62
    5
    0
    ขอบคุณคราบ แล้วสายกราวด์ที่ว่านี่คือ สายที่ปลักเสียบหรือป่าว คราบ
    แล้วจะลองถอดแล้วเสียบใหม่ดูคราบ ผม

4. poramate

62
    5
    0
    ลองถอดออกมาทั้งกล้องแล้วเสียบใหม่ก็ขึ้นเมือนเดิม
    ทำไงต่อดีละคราบทีนี้
    ขอบคุณคราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้