หน้าแหลมวางเครื่องอะไรดีเน้นประหยัด?

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย อาร์ตวงQUAKE^_^, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    ผมวางแผนว่าจะว่างเครื่องใหม่ให้เหมาะกับการใช้งานครับ
    ผมเป็นคนใช้รถในชีวิตประจำวัน เช้าขับไปทำงานเย็นกลับบ้านมานอน
    อยากได้เครื่องที่ใช้ได้ไปอีกนาน ทนทานปัญหาน้อยไม่ได้ซิ่งที่ไหนครับ
    ขับไม่เคยเกิน 120 เพราะรถติดซะก่อน-_-
    ตอนนี้ เครื่อง 3T คาร์บู เดิมๆ มันก็เก่ามากแล้ว
    พี่ๆ แนะนำ เครื่องที่เหมาะสมให้ทีครับ

2. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ช่วงนี้....เครื่องเบนซิน ขับหลัง ราคาสูงเกินไปคับ จะวางช่วงนี้.....ไม่น่าจะคุมค่าเท่าไรอ่ะคับ

นอกจากจะหาเครื่อง 4 S ขับหลัง ได้แบบสภาพสวยๆ ก้อน่าสนอยู่อ่ะคับ

เพราะถ้าวางเครื่องรุ่นนี้แล้ว ก้อไม่ต้องอัพเกรด เบรค และช่วงล่างเพิ่มเลยคับ แค่บำรุงรักษาให้มันสดๆ เข้าไว้ก้อ เอาอยู่แล้วคร้าบบบบบ

ส่วนพวกเครื่อง JZ 1G 7M หรือ SR ไม่ต้องไปดูเลยคับ ราคามันโอเวอร์เกินไปแล้วววววว

ไงก้อ....ลองตัดสินใจดูนะคับ

3. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ช่วงนี้เครื่องราคาแพงมาก มีเพื่อนแนะนำให้โอเวอร์ฮอล
    ช่างบอกมาประมาณ25000ราคานี้แพงไปมั้ยครับน้าๆ
    แล้วถ้าโอเวอร์ฮอลเครื่องมันจะฟิตเหมือนใหม่เลยมั้ย
    ก็ยังลังเลอยู่จะเอายังไงดี

4. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ไม่น่าจะคุ้มค่า...เท่าไรอ่ะคับ น้องแมว

พี่เจว่า......เก็บตังค์อีกหน่อย...แล้ววางเครื่องใหม่เลย.....จะดีกว่าอ่ะคับ

5. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18

ตามที่น้าเจบอกมาคับ ตอนนี้เครื่องเซียงกงราคาแพงเวอร์ไปคับ เนื่องจากคนหาเครื่องเบนซินไปติดแก๊สกันเยอะ ทำให้ราคาขึ้นทันตาเห็น

ผมก็พึ่งโอเวอร์ฮอล์เครื่องไปก็หมดประมาณ 25,000 บาทแหละคับ แต่ราคานี้ต้องได้ ลูกสูบใหม่ 4 หัว , ตัวก้านวาวล์ 1 ชุด ,ปั๊มน้ำ 1 ตัว ,ท่อยางหม้อน้ำต่างๆ ,ยางแท่นเครื่อง หลังจากทำมาก็วิ่งดีนะคับ เครื่องเดินเรียบ อัตราเร่งดีขึ้น รู้สึกว่าจะประหยัดเชื้อเพลิงเพิ่มขึ้นหน่อยคับ อ่อ ของผมเครื่องเป็นหัวฉีดแล้วอ่ะคับ รหัส 3T EFi
    :)

6. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    การ Overhaul เต็มที่ได้ 80% ไม่ต้องทำเรื่องเปลี่ยนเครื่องยนต์ที่ขนส่งไม่ต้องทำช่วงล่างรองรับ
    เอางบส่วนที่เหลือไปติด LPG ระบบดูด รับรองว่าคุณภาพชีวิตดีขึ้นทันตาเห็น

7. J-dayTT140

2,017
    263
    0

ถูกต้องที่สุดเลยค๊าบบบบบบบบบบ

8. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ขับหลังช่วงนี้ที่พอจะจับได้มีแต่4sเท่านั้นหรอครับ

9. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    อยากรู้ราคา 4s ตอนนี้อะครับ เท่าไหร่ แล้ว
    น้าเจ แนะนำน่าสนใจครับ

10. jobsuanman

jobsuanman New Member Member

8
    0
    0
    3S-FE 2,000 cc. วิ่งได้ประมาณ 10km/l.
    แต่ตอนนี้ไม่รู้ราคาเท่าไหร่แล้ว ตอนผมซื้อ20k.ปลายๆ

11. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ผมไปดูที่เซียงกงพระราม 3 มา เครื่อง 3S ไดเร็คคอยล์ขับหลัง
    เกียร์ธรรมดา อยู่ประมาณ 25K น่ะครับ ร้านอยู่แถว ๆหน้าร้านโฮคิทเช่นครับ
    อยากวางอยู่เหมือนกัน แต่ต้องเอาตังค์ไปทำอย่างอื่นหมดน่ะครับ :p

12. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    ไว้อาทิตย์หน้า....เข้าเชียงกง....จะดูๆมาให้คร้าบบบบ

แต่เมื่อวันก่อน 3S บีม ขับหลัง......เค้าโทรมาบอกที่ 55000 แน่ะ.......แพงจริงๆ

13. อาร์ตวงQUAKE^_^

34
    0
    0
    โห 3S 55000 แล้วหรอเนี่ย
    แพงโคตรรร ทำไมมันแพงขึ้นมากๆ เลย
    มันมีทางที่จะถูกลงกว่านี้มั๊ยเนี่ย ในอนาคต

14. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    เด๋ว....ราคาก้อลงคร้าบบบบบบ

ตอนนี้..เครื่องเจ......เต็มเชียงกง....ไปหมดเลยคับ

อดทน....กันอีกนิดนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้