:-) ขอเชิญพี่ๆน้องๆ ร่วมชมและแข่งขันในงาน SPW Kart Race สนาม 8

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย woodie, 29 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    :) ในวันอาทิตย์ที่ 3 กันยายน 2549 ณ สนามเชียงใหม่ สปีดเวย์ หางดง เวลาตั้งแต่ 09.00 เป็นต้นไป แบ่งรุ่นการแข่งขันเป็น 4 รุ่นดังนี้

1. รุ่น Comer 80 cc. ค่าสมัคร 400 บาท ( หากมีมือใหม่ เกินกว่า 6 คัน ทางสนามจะเปิดรุ่นมือใหม่ให้ได้แข่งกันอีก 1 รุ่น ครับ )

2. รุ่น Komet 100 cc. ค่าสมัคร 600 บาท ( เครื่องแรง Touque ดีกว่ารุ่นข้างต้น Drift ได้สบายๆ )

3. รุ่น Rotax Pro 100 cc. ค่าสมัคร 1,000 บาท ( เครื่องแรงที่สุดสำหรับรถของทางสนาม )

4. รุ่น Pro Open ไม่จำกัด รถและเครื่องยนต์ เป็นรถ Kart ส่วนตัวของนักแข่ง ( แรงที่สุดเลยครับ สำหรับรุ่นนี้ ค่าสมัคร 500 บาท

อันดับ ที่ 1-3 ในแต่ละรุ่นจะมีถ้วยรางวัลและของรางวัล ให้

ทุกรุ่น ได้ขับซ้อมฟรี เป็นเวลา 5 นาที + Qualify จับเวลาหาอันดับ Start อีก 4 รอบ + แข่งรอบคัดเลือก อีก 2 Heat ๆ ละ 7 รอบ + หากฝีมือดี เข้ารอบ Final ได้แข่งอีก 10 รอบ

ส่วนกำหนดการ มีดังนี้ครับ
    1 อาทิตย์ก่อนการแข่งขัน - เปิดรับสมัคร และเปิดให้ซ้อมขับฟรี 5 นาที รวม Qualify
    ในวันแข่ง
    09.30 น. นักแข่งพร้อมกันที่สนาม + ประชุมนักแข่ง อธิบายกติกา
    10.00-17.00 เริ่มการแข่งขัน โดยเริ่มจากรุ่น Comer 80 cc.

ขอความกรุณา เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน มาทำการสมัคร และซ้อม + QF กันก่อนวันแข่งขัน นะครับ และ ในวันแข่ง ขอให้มาตรงเวลาหน่อยนะครับ เนื่องจาก ทุกรุ่น จะต้องแข่ง เป็นจำนวน รุ่นละ 3 Heat ( Heat ละ 7-10 รอบ ) มันต้องใช้เวลาเยอะ ยังไงก็ขอความร่วมมือจากทุกท่านด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ถ้าสนามอยู่ใกล้ๆ อยากจะไปร่วมแจมด้วยจริงๆครับ คงมีโอกาสสักวันครับ

3. woodie

241
    1
    18
    คงต้องให้ Stuttgart ของพี่ กิตติ มาเป็น สปอนเซอร์สนาม

จะได้มาบ่อยๆ มาเปิด booth ขายรองเท้า

4. woodie

241
    1
    18
    สนใจ เอา Stuttgart มาติดบนชุดแข่งผมมั้ยครับ คิดไม่แพง ปีละ 3000 บาท 5555

ชุดแข่งตัวใหม่ กำลังรออยู่นะครับ

เอาเป็นเรื่องเป็นราวดีกว่า
    พี่กิตติ สนใจเป็นสปอนเซอร์ มั้ยครับ เช่น ค่าถ้วยประจำปี หรือ อื่นๆ / มาตั้ง Shelf ขายรองเท้าที่สนามก็ได้นะครับ

หรือ ทำติกเกอร์ ติดบนรถ Kart ทุกคันได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้