บังโคลน NV เล็กไป ต้องการอันใหญ่ ช่วยชี้แนะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ดมมี่, 3 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดมมี่

ดมมี่ Guest

0
    0
    0
    คือโคลนกระเด็นขึ้นมาเยอะ ล้างลำบากครับ ของ NV ก็เล็กไม่สะใจ
    ช่วยท่านๆ แนะนำ ใส่ของอะไรดี ช่วยบอก ยี่ห้อด้วย ต้องการแบบ บังโคลนยางครับ

ขอบคุณมากๆเลย จะได้ไปซื้อ อยู่ ชร ครับ

2. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    อืมมม ยังไม่เคยลองนะครับ เดี๋ยวรอท่านอื่นมาตอบนิดนึงนะ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    รถสูงหรือเตี้ย อะครับ
    ใส่ใหญ่ๆ ได้นะครับ ลองไปซื้อ แบบที่เป็น สี่เหลี่ยม ที่ใส่พวกรถกะบะใหญ่ๆมา ตัดเข้ารูปเอาก็ได้ครับ แล้วเจาะรูเข้าหารูน๊อตเดิม
    แต่ถ้ายาวมาก ระวัง ล้อมันดูดเข้าไป จะขาดได้นะครับ(ตอนถอยหลัง)
    ผมว่า เดิมๆ ก็โอเคแล้วนะครับ

แต่ถ้า หนีเรื่องโคลน ไม่ได้จริงๆ เพราะว่าต้อง แรลลี่ ลุยโคลน เยอะแบบนั้นจริงๆ ก็ใส่ได้อะครับ
    หา ลวดหรือ สลิงเล๊กๆ มาดึงไว้กันมันม้วนติดเข้าไปในล้ออะครับ :D:D:D

ปล. ของเดิม NVรุ่น เก่าๆ จะเป็นแบบ ยางเลียบๆ สีดำ หาซื้อยากส์แล้วครับ
    ส่วน NVรุ่นใหม่ๆ จะเป็นพลาสติกสีเดียวกับรถ เข้ารูปกับ ตัวถัง....:D:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  4. kumsamut

kumsamut New Member Member

35
    3
    0
    ขอบคุณที่แนะนำ

5. kumsamut

kumsamut New Member Member

35
    3
    0
    ค่อนค่างเตี้ยครับ ขอบสิบสาม หาแบบสี่เหลี่ยมก็ใด้ แล้วมาตัดเอาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้