ถามเรื่องแปลงดุม จาก 4/100 เป็น 4/114 ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย March .._.., 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    พอดีผมได้ล้อใหม่มา....

แต่มันเป็น 4 รู 114 ไม่ทราบว่าใครเคยแปลงดุมจาก 4 รู 100 เป็น 4/114 บ้างครับ แล้วมีปัญหาอะไรรึเปล่า (สั่น แกว่ง ฯลฯ) แล้วแปลงจากที่ไหน

รบกวนตอบด้วยนะ

ขอบคุณครับผม... :)

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    สวนมะลิการช่าง ที่เดิมคับ

3. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    เคยไปเจาะมา ที่สปีดเวย์ ใกล้ๆซีคอน ปกติดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร ร้านอยู่แถวซีคอน แต่ตอนนี้ย้ายไปอยู่แถวพัฒนาการแล้วครับ (ไม่รู้ตรงไหนของพัฒนาการเหมือนกัน)

แต่ตอนนี้ ผมเอาดุม DC2 ตัว96 มาใส่ มันเป็น 4.114 พอดี หาตามเซียงกง บางนาคับ (ของผมได้จากร้าน toon) เอามาแทบไม่ต้องแปลงเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้