เทคไม่เปิด รบกวนผู้รู้ตอบที ???

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ken1998, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ken1998

ken1998 New Member Member

8
    0
    0
    เทคไม่เปิดเกิดจากอะไร ??? รบกวนผู้รู้ตอบที !!!! เครื่อง d15 :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2008
  2. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ของผมที่เจอไฟเช็คเอนจิ้นจะโชว์เช็คโค๊ตแล้วใด้ 2.2 เกิดจากโซลินอยค์วีเทคปั๊กเขียวที่อยู่ใกล้จานจ่ายตรงฝาสูบเปลี่ยนก็หายครับ ตัวในรูป

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....อย่าลืมเช็คน้ำมันเครื่องด้วยนะคับ......แรงดันน้ำมันเครื่องก็มีส่วนคับ

4. ken1998

ken1998 New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองเช็คดูได้ผลยังไงเดี๋ยวโพสบอกครับ

5. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    สายไฟกับปลั๊กสีเทา ที่อยู่ข้าง ๆ ปลั๊กเขียวด้วยนะครับ ดูด้วยนะ

6. sumamarn

sumamarn New Member Member

4
    0
    0
    แล้วตัวนี้มีขายที่ไหนครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดและกำลังวางเครื่องฝาดำอยู่ ตัวปลั๊กนี้แตกพอดีและไฟเอ็นจิจโชว์อาจจะเกิดจากปลั๊กตัวนี้ ซื้อทางไปรษณีย์ได้ไหมครับ

7. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    ไปหาตามเซียงกงเอาดีกว่าครับ
    ทิ้ง ๆ กันเยอะแยะ ให้เงินเด็กอู่นิดนึง บางทีก้อได้ฟรีครับ

8. yay

yay New Member Member

14
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยได้ไหมครับ ว่าถ้าเราจะต่อ ไฟโชว์แสดงว่าเทคเปิดหรือไม่( เปิดรอบเท่าไร)จะได้ไหม แล้วถ้าต่อได้ควรต่อแบบไหน ....สัญญาณที่ปลั๊กเขียวนั้นใช้เป็นตัวคอนแทครีเลย์ให้ ไฟโชว์แสดงได้ไหมครับ (สัญญาณที่ปลั๊กเขียวเป็น บวกหรือลบ )....ขอบคุณมากครับ

9. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :Dของผมต่อกะไฟที่ไม่ได้ใช้บนหน้าปัทม์อ่ะครับ เป็นรูปท่อไอเสียอ่ะครับ:D

10. yay

yay New Member Member

14
    0
    0
    ช่วยบอกวิธีต่อไฟโชว์แสดงว่าเทคเปิดให้หน่อยครับ.....ใช้ sensor ตัวไหนครับต่อยังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้