ตำรวจทางหลวงจับรถโหลดได้ปะ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย wat_eg, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat_eg

wat_eg New Member Member

29
    0
    0
    เพิ่งโดนเรียกเมื่อวานนี้ โบกให้เข้าข้างทาง แบบว่าเราวิ่งขวามาตลอด นึกว่าโดยข้อหาวิ่งขวา
    พอเปิดกระจก บอกว่าแหมโหลดแป๊กมาเลยนะ ถ้าปรับ 1000 บาท เลยนะ แต่พอดีพาพ่อไปหาหมอ
    เลยรอดมาได้

2. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    ถ้าวัดจากพื้นขึ้นมาถึงกลางไฟหน้า ผมจำไม่ได้ว่าไม่ถึง 40 หรือ 45 cm. โดนครับ
    ถ้าวัดแล้วเกินไม่ผิดกฏหมายครับ แต่คงไม่มีใครเตี้ยกว่านี้หรอกรถมันจะวิ่งไม่ได้

3. foolly

foolly New Member Member

11
    0
    0
    ไม่เกิน 40 ซม. ค้า่บ
    เปิดพรบ.ได้เลย แต่ถ้าคนมันจะเอาอ่ะนะ มันก็หาข้อหาให้เราจนได้แหล่ะ
    เช่น วิ่งขวาตลอดไง:)

4. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :Dมันเดินหารอบรถจนเจออ่ะครับ:D

5. Slowmotion 02

Slowmotion 02 New Member Member

79
    0
    0
    มันหาเรื่องได้หมดครับ เพื่อนผมขับกระบะเดิมๆออกรถมาได้ 7-8 เดือน มันบอกว่าไฟส่องป้ายทะเบียนไม่สว่าง แล้วเพื่อนผมมันก็เอาธนาบัตรให้มันไป มันก็เลยจบ

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    :D

เหมือนกันคับ

แต่ผมก็ขอเถียง นิดนึง อิอิ

7. Slowmotion 02

Slowmotion 02 New Member Member

79
    0
    0
    อิอิ ผมไม่เคยเถียงตำรวจขึ้นเลยครับโดนทุกที่ ผลสุดท้ายมีวิธีเดียวคือหนี!!ครับ

8. TOUIES

TOUIES New Member Member

48
    2
    0

ตามกฎหมาย...ตำรวจ..ตำรวจต้องแจ้งขอกล่าวหาทันทีครับ........ถ้าเดินรอบรถ ถ้าว่าตามหลักกันตรงๆ แล้วถือ ว่าต้องมีหมายค้นครับ.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้