ขอความรู้เรื่องการถอดฝาลำโพงหลังด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonge, 3 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    คือผมอยากรู้ว่า มันมีวิธีถอดยังไงน่ะครับ
    เหตุผลที่จะถอดเพราะ มันมีเสียงเหมือนเหล็ก สั่นๆเด้งๆ อยู่ข้างในน่ะครับ
    เลยคิดว่าจะถอดมาหาดูว่ามันดังที่อะไรน่ะครับ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบ ไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ

"ถอดได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ
    ไว้มีอะไร จะมาขอความรู้อีกนะครับ"
    :teeth:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กรกฎาคม 2008
  2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ถอดเบาะหลังออกก่อน แล้วถึงจาถอดพสากติกแผงลำโพงหลังได้ แค่นี้ก็เห็นลำโพงแล้วครับ

3. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    เปิดฝากระโปรงท้ายแล้วก้มดูใต้แผงลำโผง
    จะมีก้านเหล็กเป็นเส้นตั้งฝาท้ายตรงนั้น
    ลองหาฟองน้ำรองไว้ไม่ให้มันกระทบกัน
    เสียงอาจหายคับ ของผมทำแบบนี้

4. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    เช่นกันครับ ของพี่หาท่อยางมาร้อยเหล็กสปริงกระโปรงหลังเลยครับ

5. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ผมถอดบ่อย ออกแรงง้าง เบาะด้านบนแรงนิดนึงนะคับ นิดๆ แล้วงัด ขอบด้านในของไฟเบอร์ออกไว้บนเบาะ จากนั้น เอา สาย safety belt ออก นะคับ จับ ที่ไฟเบอร์ ค่อยดึงเข้าหาตัว จะมี กิ๊ฟ ล็อค สี่ตัว นะคับ ต้องดึงเข้าหาตัว หรือไม่ก็ เปิดฝาท้าย ดัน กิ๊ฟขึ้นข้าบน อย่าลืมล้วง ถอด ไฟเบรคดวงที่สามด้วยนะคับ ! ลองดู ไม่ต้องถอดเบาะ ระวังสายไฟ ไล่ฝ้า หลังด้วยนะคับ ถ้ามี

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามน้านครับ

7. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ส่วนใหญ่ไม่ได้เป็นที่ลำโพงหรอกคับ จะเป็นตรงจุดที่พี่ต้อมว่ามากกว่า
    เหล็กค้ำฝากระโปรงหลังมันจะเป็นเหล็กเส้นดำๆ มาไขว้กันอ่ะคับ

เปิดฝากระโปรงหลังแล้วก้มดู บางทีกิ๊บตัวขาวๆมันอาจจะหลุดหรือหักก็ได้

8. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

แล้วถ้าหัก หรือหลุด จะหาอะไหล่ใส่ที่ไหนค่ะ แล้วเสียงจะหายไหมค่ะ

9. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เบิกศูนย์ครับ ผมเบิกศูนย์ที่หาดใหญ่ 3 ตัวๆละ 95 บาท (แพงจัง)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้