เปลี่ยนโช้ค B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปคับ, 12 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    กำลังคิดว่าจะไปเปลี่ยนโช้คให้ B14แต่ไม่แน่ใจว่าควรจะซ่อมหรือเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่ากันคับ วิ่งมา 8 ปีกว่า แสนกว่าโลแล้ว โช้คเริ่มนิ่มแล้วคับ ไม่แน่ใจว่าถ้าซ่อมแบบให้แข็งหน่อยจะดีมั๊ย (ไปติดแก๊สมาคับซักพักแล้วต้องใช้อะไรรองเบ้าโช๊คเพื่อให้ท้ายไม่ตกรึเปล่า) แล้วจะใช้ได้นานแค่ไหนหรือว่าเปลี่ยนของใหม่ยี่ห้อไหนสเป๊กไหนดีคับ รบกวนแนะนำด้วยนะคับ

1. panu@B14

panu@B14 New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าจะลองซ่อม ลองไปซ่อมที่ First test & service โชคชัย4 นะครับ ที่นี่เขารับประกันงานซ่อม
    1 ปี .....ผมไปซ่อมมาแล้วครับ เป็นกึ่งแก๊สกึ่งน้ำมัน ใช้ได้ดีครับ ถ้ารถติดแก๊สทางร้านจะปรับโช๊คมห้ครับ
    ถือว่าเป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ....

2. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ความคิดผมนะ ผมเปลี่ยน..ใช้งานมาเยอะแล้ว คุ้มแล้วล่ะครับ...

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ตามกำลังทรัพย์เลยครับของผมโช๊คเดิมติดแก๊สท้ายไม่ห้อยครับ
    *ปล. ของใหม่ยังไงก็คือของใหม่ครับ :D:D:D:D:D:D:D:D:D

4. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
  5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เปลี่ยนทั้งชุดไปเลย เพราะจะได้สปริงใหม่ด้วย เพราะใช้มานานๆ ติดแก้สด้วยสปริงอาจจะล้าไปแล้ว นิ่มไม่นิ่มก็อยู่ที่ตรงนี้แหละครับ

ใช้ของเชียงกงก็ไม่เลว หาได้เอาที่แกนแห้งๆ โช้ค+สปริง ต้นล่ะ 700-900 ราวๆนี้ครับ

ส่วนจะรองสเปเซอร์เผื่อให้ถังแก้สหรือไม่ขึ้นอยู่กับว่าท้ายหย่อนมากมั้ย หลังจากเปลี่ยนสปริงชุดใหม่แล้วค่อยว่ากัน

ถ้ามีอาการก็หาเปลี่ยนได้ตามร้านอะไหล่ช่วงล่างก็มีชุดสำเร็จขายนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้