อยากเข้ามาอยู่ใน sunny thailand ต้องทำไงครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Oat and Amp, 2 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    ผมใช้รถ b 14 ปี 95 สีขาว เครื่องGA 15 ตอนนี้มันมีอาการเครื่องเดินไม่เรียบรอบเครื่องแรงบ้างเบาบ้างสาเหตุเกิดจากอะไรครับ เคยเปลี่ยนหัวเทียนแล้วมันดีขึ้น พอเปลี่ยนแล้วใช้ได้ประมาณ 2 เดือนก็เริ่มมีอาการเดิมๆขึ้นมาอีกเป็นเพราะอะไรครับแล้วมีอู่ที่ไหนไม่แพงแล้วทำดีบ้างครับช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วผมอยากได้สติ๊กเกอร์คลับมาติดรถบ้างทำไงครับช่วยทีนะครับ ไม่อยากเป็นคนไร้สังกัดอ่ะครับ...ฝากด้วยนะครับ

sunnyonly069 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เรื่องเทคนิค ผมไม่ขอตอบละกันครับ

แต่ที่จะตอบ จะตอบเรื่องของสมาชิก ...

ไม่ยากครับ ที่จะมาเป็นสมาชิก เพียงแค่คุณเข้ามาพูดคุยกันในบอร์ด

มาพบปะสังสรรค์ Meeting กัน ทุกๆ เสาร์แรกของเดือน...

ส่วนเรื่องสติกเกอร์ เรื่องเล็กครับ แต่ถ้าคิดว่าจะเอาไปติดเพื่อมีสังกัด

คุณคิดผิด...

เพราะหลายครั้ง หลายหน ที่ผมเจอรถที่ติดสติ๊กเกอร์ Sunny Thailand

และผมไม่รู้จัก และได้ทำการทักทายไปแล้ว เค้ายังไม่สนใจ ...

เพราะอะไรน่ะเหรอ คิดแต่ว่า จะเอาแต่สติ๊กเกอร์เท่านั้น แปะไว้เท่ๆ

ผมไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์อย่างงี้ ...

สุดท้าย เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆ นะคับ แล้วจะสนิทกันไปเอง...

คลับเราเฮฮาครับ ไม่ซีเครียส ไม่อึมครึม สบายๆ กันอยู่แล้ว

ยินดีต้อนรับ นะค้าบบบบ...

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตาม ผม บาง น้อง ผม

ไป ได้ เลย คร๊าบ

ยิน ดี ต้อน ร๊าบ คร๊าบ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ๆๆ 2 คนข้างบนไป หมาไม่กัด ลับ! รอง

BumpBy, nv1020, คนตายเดินได้ และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

แอร์โฟล เริ่ม รวนครับ :D:D:D:D

คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามพี่ติ่งผู้หน้าล้านนน เห้ยยย น่ารักคร๊าบบบ...
    เอามารวมกะคะแนน ซะงั้น.. :p:p:p
    ดีนะเนี่ยไม่รวมกะพี่กะน้อง ผมบาง เข้าไป :D:D:D

7. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เห้นด้วยเป็นอย่างยิ่งคร๊าบ เข้ามาพบปะพูดคุยกันบ้างยามว่าง ๆ อะครับ เรื่องสติ๊กเกอร์อะ เรื่องเล๊กกกกกกกก

อิอิ ว่าแต่พี่โจ้หายไปนานเลยนะคร๊าบบบบ

nv1020 และ คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  8. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ตามนี้ครับ :D:D:D

BumpBy, nv1020 และ sunnyonly069 ถูกใจสิ่งนี้
  9. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ผมไม่เคยหวังเรื่องสติกเกอร์เลยครับเข้ามาหาความรู้กับคลายเครียด
    ที่มีเวลาต้องไป meeting ด้วยแน่นอน :D:D:D:D:D:D:D:D:D

10. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    :D :D :D

11. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ตามวัยรุ่นทุกท่านไปเลยครับ....

BumpBy และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  12. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ทำ ท้อง ให้ ว่าง ด้วย นะ ครับ

้เดี๋ยว จะ ฮา ขี้ แตก

13. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    :D :D :D

อีก 2 วันค้าบบบ... มิตติ้งๆ

14. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ตื่นเต้น ๆๆๆๆ :D:D:D:D

15. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    ตามทุก ๆ ท่านข้างบนครับ ยินดีต้อนรับครับ

nv1020 และ คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คุยกันบ่อย ๆ

พอซี้ ก็มา Meeting ครับ จะได้ไม่เขิน :D

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  17. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    จะเข้าเป็นสมาชิกเหรอ ผมยังไม่มีโอกาสคิดเลย ทุนทรัพย์+เวลาไม่เอื้อ...แต่เท่าที่สิงบอร์ดมาประมาณ 2-3 เดือน ก็พอจับใจความได้ว่า

อยากเป็นสมาชิก ต้องไป แรดกับ สมาชิกท่านอื่นบ่อยๆ อิอิ....

18. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    อ่าๆ คนข้างบนก็พูดถูกคร้าบ... :D :D :D

เพราะอย่างน้อยๆ ก็ได้พบปะพูดคุยกับส่วนน้อยก่อนบ้างก็ยังดี...

แล้วก็เข้ามาคุยกันในบอร์ดบ่อยๆ รับรอง มามิตติ้ง ไม่เขิลอย่างแน่นอน...

คลับนี้ บ้ายกคลับ ค้าบ ฮ่าๆๆๆ

19. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D

20. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
    meeting เสาร์นี้และก็
    ยินดีต้อนรับค๊าบบบบบ
    :D:D:D

BumpBy และ คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  21. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ได้ เวลา สนุก แล้ว สิ

ได้ เวลา สนุก แล้ว สิ

22. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    555+++++++++

23. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    5 5 5+

เจ้า โจ้

มีตติ้ง คราว นี้

ห้าม ขาด นะ

จะ จับ โยน น้ำ

24. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    สมาชิกใหม่เข้ามาทักทายจะได้สนิทกัน

ผมชื่อโอ๊ตครับ อายุ 26 ผมอยู่แถวๆสำโรง ปากน้ำ สมุทรปราการ ใช้รถ ซันนี่ B 14 ปี 95 สีขาว เครื่อง GA 15 เดิมๆ มีอาการลวนๆนิดหน่อยแต่ยังดีกันฝนได้ไป
    ไหนไม่เปียกส่วนใหญ่แล้วเวลาไปมิดติ้งไปแถวไหนกันครับแล้วถ้าผมเพิ่งมา
    ใหม่แบบนี้ผมต้องทำไงครับ :eek: แต่คงไปไม่ได้ทุกที่หรือทุกครั้งนะครับเวลา
    มิดติ้งค่าใช่จ่ายต่อครั้งเท่าไหร่หรอครับ....ถ้ามีเวลาก็คงเข้ามาในเว็บมาคุยแบบนี้
    แหละครับ อยากเข้ามาร่วมคลับนี้จังเลยครับ...ฝากเนื้อ..ฝากตัวด้วยครับ
    โอ๊ต น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ :eek: :rolleyes:

คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  25. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เรื่อง รถ ไว้ คุย กับ พี่ติ่ง พี่กาน แล้ว กัน ครับ

สถานที่มีตติ้ง เรา จะ วนไป เรื่อย ๆ ครับ

แต่ ละ เดือน ต้องติด ตามเอาในบอร์ดครับ

ค่าใช้ จ่าย ก็ อยู่ระหว่าง 250-350 แถว ๆ นี้ครับ

26. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    มาป่าวพี่โจ้ มาล่ะโดนแน่

ผมร่วมมือ กับท่านประธาน โยนลงน้ำให้ปลาตอด

ตามท่านประธาน พี่ผม ไปเลย...

มาเลยครับๆ ถ้าคิดว่าเป็นคนโซนบางนา ต้องใจถึงๆ

27. peterfit

peterfit New Member Member

14
    1
    0
    เมื่อไรจะลงมาmeetingที่ภูเก็ตบ้างอยากเจอจังเลยฮับ

28. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่า อันนี้ ต้องนอกรอบ จัดไป ครับ :D

29. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ไปครับๆ ภูเก็ตๆ

เด๋วเผื่อผมลงไป จะแวะไปหานะค้าบ...

30. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ไว้ ไป ราชการ

แล้ว จะ โทร ไปตาม

ให้มาพาเที่ยว นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้