อยากทราบ Part No. กันสาด EK ที่ญี่ปุ่น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย i-vtec, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    เท่าที่ทราบมา กันสาด EK นำเข้ามาจากญี่ปุ่นผ่าน Honda Access แต่ปัจจุบันหมดสต๊อกไปนานแล้ว
    และ Honda เองก็ไม่เอาเข้ามาแล้ว รู้สึกว่าเมื่อก่อนราคา 2,300 บาท ยังไม่รวม vat

แต่ปัจจุบัน ราคามือสองมันแรงเหลือเกิน และหาสภาพดีๆยากมาก ส่วนใหญ่มารอยเพียบ กิ๊บไม่ครบ
    ขอบยางไม่สวย น๊อตไม่มี แตกลายงา ประมาณนี้ เลยคิดจะหาทางเบิกจากญี่ปุ่นเอง

ใครพอจะทราบหรือเคยเบิกจากญี่ปุ่นมา ช่วยแนะนำหน่อยครับ Part No. อะไรครับ ราคาเท่าไหร่
    สั่งที่ศูนย์ที่ญี่ปุ่นได้เลยเปล่าครับ

:cool:

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ของใหม่ ราคาไม่แรง ยังพอมีอยู่ อิอิ

ปล. ถ้าไม่ลืม เด๋วเย็นนี้กลับไปดูที่กล่องให้ครับ

3. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    เมิงมีของใหม่ด้วยหรอว่ะ กันแสดเนี่ย

4. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    จริงเหรอครับ ยังพอจะหาของใหม่ในบ้านเราได้ ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วที่ไหนมีอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    :D

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ขออภัย มึน!!! :p:p:p

6. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แหมหลอกให้ดีจาย :D:D

ตอบเจ้าของกระทู้ เบอร์ 06R04-S04-000 ไม่รู้จะใช่ปล่าว ดูจากกล่อง ถ้าหาซื้อได้ช่วยส่งข่าวบอกด้วยนะ

ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2008
  7. i-vtec

188
    13
    18
    ไม่น่าใช่นะครับ ต้องดูที่กล่องใส่กันสาดตรงบาร์โค้ดอะครับ
    เบอร์ที่โชว์น่าจะเป็นเบอร์ installation kit มากกว่าครับ
    ไม่แน่ใจ รอผู้รู้มา confirm อีกซักคนดีกว่า:confused:

8. i-vtec

188
    13
    18
    เงียบแล้ว ดันต่อ ใครพอทราบบ้างครับ

9. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    ผมเห็นในคู่มือการติดตั้งมันเขียนว่า

08R04-S04-6000-96

แต่ผมไม่แน่ใจว่าเลขตัว 96 ที่ต่อท้าย
    ต้องใช้ด้วยหรือเปล่าหน่ะครับ หรือว่ามันเป็น
    ตัวเลขบอกปีผลิตของรถหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจครับ อิอิ

งานนี้ต้องถามคุณโจครับ รับรองกระจ่าง หรือรอผู้รู้ท่าน
    อื่นอีกครั้งครับผม

:):D:):D:)

10. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ได้ผลยังไงแจ้งให้ทราบด้วยน๊าคร๊าบบ

11. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    รอฟังผลด้วยคนครับ ผมก้ออยากได้ของใหม่เหมือนกัน ถ้าสรุปได้ขอฝากสั่งด้วยคนนะครับ
    ขอบคุณมาก

12. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ดันรอฟังผลอีกทีจากอาจารย์โจ..ครับ...

13. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    08R04-S04-600

ตัวนี้ครับ Confirm

14. i-vtec

188
    13
    18
    ขอบคุณทุกคนครับ
    ผมบอกให้พี่ที่อยู่ที่โน่นสั่งให้และ
    เอามาชุดเดียวก่อน ถ้าไม่มีอุปสรรค์จะเอาเข้ามาเผื่อทีหลังนะครับ
    เท่าไหร่ยังไม่รู้เลย
    ได้ไม่ได้ยังก็ไม่รู้เลย :)

15. BiggyCat

373
    266
    0
    ถ้าได้มา....

ก็เตรียมรับ Order ไว้ได้เลยครับ....

สนใจกันเยอะแน่ๆ...

16. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เอาด้วยคน ส่งข่าวด้วยนะ

17. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    เผื่อด้วยคนคร๊าบบ

18. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    เอาด้วยคร๊าบบบ อยากได้เหมือนกันหาอยู่

19. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    เผื่อด้วยน้า

20. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    เวลาสั่งศูนย์ที่ญี่ปุ่นสั่งยังไงครับ เดินดุ่มๆเข้าไปยื่น Part no. ให้ได้เลยมั๊ยครับ อยากถามไว้เป็นความรู้ครับ ใครทราบบ้าง แล้วสั่งได้ทุกศูนย์ที่เจอหรือบางที่ครับ ???

21. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    เอาด้วยคนนะคร๊าบบบบ:D :D

22. Jae-Progressive

Jae-Progressive New Member Member

306
    19
    0
    ถ้าเอาเข้ามาได้นี่ แจ่มครับ จัดมาสัก 1 ชุด...............

23. i-vtec

188
    13
    18
    ค่าของจริงๆเท่าไหร่ครับ
    ภาษีพวกนี้ เลี่ยงได้มั๊ยเนี่ยถ้าถือขึ้นเครื่องมาเอง

24. bigsunti

bigsunti New Member Member

2
    0
    0
    ผมจะลองสั่งจาก web runabout ดูดีไหมครับ? อยากได้ของแท้สภาพสมบูรณ์ๆอยู่เหมือนกัน ของเก่าที่ซื้อมือสองมาแตกลายงาโครตๆ

25. BiggyCat

373
    266
    0
    โดน + ค่าใช้จ่ายแพงไปหน่อยครับ....
    อยากได้เหมือนกัน....ของใหม่เนี่ย...

26. Honda Mania

Honda Mania New Member Member

6
    1
    0
    สั่งที่ใหนหรือครับบอกได้หรือเปล่าของผมก็เก่ามากแล้วอยากได้อันใหม่อยู่อ่ะ

27. nokkao

nokkao New Member Member

10
    7
    0
    คุณเอ ถามให้ทีนะครับเผื่อว่าจะลองให้เพื่อนที่ญี่ปุ่นซื้อแล้วส่งมาที่เมืองไทย
    อยากทราบเหมือนกันว่าเข้าไปที่โชว์รูม แล้วสั่งได้เลยรึเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้