ขอคำแนะนำ...เรื่องฟิล์ม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย i-vtec, 2 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    กำลังจะติดฟิล์มใหม่ครับ ขอคำแนะนำนิดนึงครับ
    กะจะติด Lamina ครับ แต่ยังเลือกไม่ได้ ตอนนี้มี 2 ไอเดียครับ

1. ครึ่งหน้า L75 Special + หลังดำ 60%
    - แบบนี้ได้เรื่องสวย แต่ไม่รู้ว่าร้อนมากมั๊ยครับ ใครใช้อยู่บอกหน่อย ที่แน่ๆ ในรถนี้สว่างแน่ๆ มองเห็นชัดเจน

2. ทั้งคันดำ 60% รวมทั้งบานหน้าด้วย
    - แบบนี้ขับกลางคืนมันจะลำบากมั๊ยครับ แล้ว code film เบอร์อะไรครับ เอาแบบไม่สะท้อน

3. เหมือนข้อสองครับ แต่บานหน้าเหลือซัก 40%
    - หน้าเบอร์อะไร และหลังเบอร์อะไรครับ โดยรวมแล้วขอเป็นโทนดำ ไม่สะท้อน
    :confused:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แบบแรก ก็น่าสนใจน่ะ แนวยี่ปุ่น

ส่วนอันนี้ของผม Lamina ทั้งคัน
    บานหน้า 40
    บานข้างคู่หน้า 60
    สามบานหลัง 80

เลือกแบบไม่มีปรอททั้งหมด

แต่ตอนนี้ อยากได้กระจกเขียวจัง

3. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    คันบนก่ะคันล่างนี่ มันคนละคันช่ายป่ะ แล้วไมติดฟิล์มเหมือนกันหว่า ไม่มี บานน่าใสให้ดูหรอ

4. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    สีฟิล์ม ก็เฉย ๆ ครับ...

แต่รถสิ สวยทุกคันเลย....

โดยเฉพาะLev สีบรอนซ์..... ชอบครับ
    :cool:

5. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    หน้า เขียว หลัง 60 คับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้า ลามิน่า L75 ผมว่า ค่อนข้างร้อนคับ(เข้าแนวอยากสวยต้องทนนิดนึงคับ) แต่เนียนสุดแล้วคับ ผมลองเทียบ บานหน้าติดฟิลม์กับ บานข้างกระจกเขียวแท้ดูใกล้เคียงดีคับ

7. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ผมติด L60GN Special มันก็ออกเขียวๆใสนะครับ แต่ว่าเวลาวิ่งกลางคืนเส้นวิภาวดีมันลายตาจังเลย

8. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สีชา ครับ

9. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เมื่อ ก่อนหน้า 60 ห้าบานหลัง 80 อบอุ่น ปลอดภัยคับ

ตอนนี้ใส่กระจกเขียว แค่ 2 บาน หน้า-หลัง ยังร้อนตับแตกเรย

10. i-vtec

188
    13
    18
    พอจะมีเบอร์รหัสฟิล์มเปล่าครับ จะได้ไปบอกร้านได้เลย ชัวดี กลัวผิดเบอร์
    60 % กับ 40% ครับ ส่วน 80% ทราบ code แล้ว
    ขอบคุณครับ

11. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    40% APL50N
    60% ARL20C
    80% ARL5C

12. i-vtec

188
    13
    18
    ขอบคุณมากๆครับ Kungking

13. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0

คันนี้สวยครับ เห็นตัวจริงมาแล้ว

14. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ขอถามผู้รู้นิดนึงอะคับ ผมติดฟิล์มแบบมีปรอทของ lamina 60%
    ทั้งคัน บานหน้าไม่ใส่ ถ้าจะติดฟิล์มสีดำทับไปเลยมันจะแปลกๆไม๊ย
    เนื่องจากมีบางร้านบอกว่าถ้าทำอย่างนี้สีจะสวยกว่ามันจะดำแบบเงาๆ
    คัยเคยทำบ้างคับพี่น้อง

15. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ติดหลังดำ lamina 60% ไม่กี่บาทครับ ส่วนสองบานหน้าข้าง หาเขียวแท้มาใส่สวยๆ ไม่ร้อนมากถ้าไม่ขับสู้ตะวัน ใช่อยู่แบบนี้ ตามรูป

ถ้ากลัวร้อนก็ L75 บานหน้าใหญ่อีกบานเขียวจะกลืนกับสองบานข้าง

16. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ฟิมล์ 3 บานหน้า Laminar L75 Special + 3 บานหลัง ดำ60%

17. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ขอดู มุม ข้างๆ แบบชัด ๆ หน่อยได้มั๊ยคับ

Laminar L75 กับ 3 บานหลัง ดำ60%

ราคาติดประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ มีร้านติด ดีๆ ราคาไม่แพงๆ แนะนำมั๊ยคับ

แล้วถ้า 3 บานหลัง 40% นี่มันจะสวยป่าวคับ หรือ ว่ามันใสเกิน

18. kungking5

1,661
    287
    0
    เคยมีรถที่บ้านอีกคัน ติดทับ ผลออกมาคือ ดำมาก มืดมาก

เหมือนเอามา + กันเลย 60+60 =120

แถมมองเห็นยากอีกต่างหาก

ถ้าฟิล์มเก่า เริ่มเสื่อม ทำให้ฟิล์มใหม่ ดูไม่ดีไปด้วย

ผมว่า ร้านเค้าขี้เกียจลอกฟิล์มเก่ามากกว่ามั้งครับ

19. รถมึงนี่ฟิล์มสามเบอร์เลยเหรอวะ ครบจริง ๆ ว่ะ
    แต่อย่าไปใส่กระจกเขียวเลย รถกูใส่อยู่ร้อนชิปหาย
    เหมือนไม่ได้ติดฟิล์มเลย เบาะ แผงข้าง โดนแดดเลีย
    ซีดหมดแล้ว

20. creammer

146
    28
    0

ขอบคุณคับพี่
    :teeth:

21. i-vtec

188
    13
    18
    สรุปแล้วคงลอกสูตรคุณ Kungking แต่ไม่เหมือนเปะ
    เพราะ ลองไปนั้งรถเพื่อนแล้ว L75 Special เขียวใส ผมว่าวิ่งกลางแดดแล้วแสงมันจ้าไป เหมือนไม่ได้ติดเลย
    แล้วค่อนข้างร้อนหน่อย ดีอย่างเดียวครับคือสวยและขับปลอดภัยตอนค่ำคืน มองเห็นชัดเจน

เลยว่าจะติดแบบนี้ครับ

ประตูข้างหน้า + ประตูข้างหลัง + บานหลัง 60% ARL20C ชาโคลเข้ม
    ลดความร้อน 50%
    แสงส่องผ่าน 15%
    สะท้อนแสง 8%

กระจกบังลมหน้าประมาณ 40% APL50N ควันบุหรี่ หรือไม่ก็ ARL35C ชาโคล (ยังไม่ได้ตัดสินใจ)

APL50N
    ลดความร้อน 43%
    แสงส่องผ่าน 46%
    สะท้อนแสง 13%

ARL35C
    ลดความร้อน 44%
    แสงส่องผ่าน 38%
    สะท้อนแสง 8%

บานหน้านี่ขอความเห็นหน่อยครับ ใครใช้เบอร์นี้อยู่บ้าง

22. creammer

146
    28
    0
    ถ้าติดมาแล้วลงรูปให้ดูด้วยนะคับอยากเห็นเป็นแนวทาง:cool:

23. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เอาอันที่แสงสะท้อนน้อยๆ ครับ
    มันจะไม่เป็นปรอทมาก ฟิล์มทุกวันนี้ ยี่ห้อดีๆ มันแทบจะไม่มีที่ไม่เป็นปรอทแล้ว
    เหมือนผมติด 3m ร้านบอกไม่มีปรอท ออกมามันก็ปรอทนิดๆอยู่ดี ผมไม่ค่อยชอบเลย

24. i-vtec

188
    13
    18
    ตามคำเรียกร้อง :D

25. i-vtec

188
    13
    18
    ตามคำเรียกร้อง :D
    หน้า ARL35C
    รอบคัน ARL20C

26. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    มีรูปแบบชัด ๆ มั๊ยคับ แสงมันน้อยไป อยากเหนว่าฟิลม์มันสีออกโทนไหนอ่ะคับ
    สูตรนี้ แล้วขับกลางวันกันร้อน ดีมั๊ยคับ :)

27. i-vtec

188
    13
    18
    รูปกลางแดดยังไม่มีครับ
    สีโทนดำ ส่องแดดทะละเห็นเขียว ไม่มีปรอท

28. creammer

146
    28
    0
    ขอบคุณครับ แต่ว่าอยากเห็นชัดๆ กว่านี้อีกหน่อยได้ไม๊ยครับ;)

29. crazydrive

crazydrive New Member Member

33
    1
    0
    รอดูด้วย

30. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    รอดูแบบ ชัด ๆ ด้วยอีกคนครับ แล้วติดมา ราคาเท่าไหร่
    จะติดใหม่ รอบคันเหมือนกัน แต่ว่าจะติดแบบ
    3 บานหน้า 60% ARL20C
    3 บานหลัง 80% ARL5C
    เพื่อน ๆ ว่าจะมืดไปมั้ย แบบชอบความเป็นส่วนตัวอะ
    แล้วฟิลม์สองเบอร์นี้มัน เป็นโทนสีเดียวกันเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้