ขอคำแนะนำ Supper Saloon 1.6 a/t abs/ปี2000

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย tavesak, 2 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tavesak

tavesak New Member Member

2
    0
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยว่ารถรุ่นนี้ ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษบ้างครับ จุดอ่อนมีเรื่องใด ที่ต้องระวัง
    อู่ที่ดูแล แถวพระราม 3 หรือ อู่ที่เพื่อนๆใช้แล้วดี มีที่ใดบ้างครับ ทั้ง เครื่อง ช่วงล่าง แอร์ และอื่นๆ
    และถ้านำไปติดตั้ง LPG หัวฉีด AG ถัง 58 ลิตร จะใช้แล้วดีหรือไม่ครับ ถ้า ไม่ติดตั้ง แล้ว
    จะกินน้ำมันมากหรือเปล่าวครับ ใช้ในเมื่องประมาณ กี่ กม./ลิตร
    เติม โซฮอ 91 ได้หรือไม่ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าชอบซื้อเลยครับ หารถสวยๆๆ ไม่ชนหนัก ทุกรุ่นก็มีข้อดีข้อเสียหมดละครับ
    อยู่ที่การใช้งาน ซ่อมได้หมดครับ......ติดแก๊สประหยัดอยู่แล้ว แต่อนาคต
    แก๊สขึ้นไม่แน่.....

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ตามน้านนนนนนนนน

4. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    หาดูกระทู้เก่าๆก่อนก็ได้นะครับ
    หรือไม่ก็รอผู้รู้มาตอบ

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ตามนี้เลยคร้าบบ...

อัตราการบริโภค ก็อยู่แนวๆ 8-10 กม./ลิตร
    เติมโซฮอล์ 91 ได้ครับ แต่อาจจะต้องปรับจูนกันบ้าง...

ติดแก๊สก็ประหยัดไปอีกทาง ในยุคน้ำมันแพงแบบนี้...
    แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้รถมากน้อยแค่ไหน
    เพราะตอนนี้ ติดตั้งแก๊สหัวฉีด ก็ร่วมๆ 40,000 บาทแล้ว

เรื่องอะหลั่ย ไม่ต้องห่วง เครื่องใน ช่วงล่าง บอดี้พาร์ทส่วนใหญ่
    หาได้ตามเซียงกงทั่วไป

แต่ต่อไปถ้าซื้อหามาแล้ว ก็มาคุยกันในนี้ได้ครับ
    ทุกปัญหา มีทางแก้ไข ที่นี่มีคำตอบให้...

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เปลี่ยน ถ่าย ของ เหลว

ตาม ระยะ

ก็ ไม่ค่อย งอแง แล้ว คร๊าบ

7. tavesak

tavesak New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทั้ง 5 ท่านที่ให้ข้อมูลครับ
    ส่วนตัวผมได้ตัดสินใจเบื้องต้นไปแล้ว และคิดว่า พรุ้งนี้ก็ได้นัดโอนรถกันแล้วครับ
    หวัง และ คิดว่า คงได้รถดีๆๆ มาอยู่ข้างกาย ไว้ใช้เดินทาง ครับ
    คิดว่าสิ่งแรกเลย ก็คงไปเก็บ ริ้วรอย บนตัวถัง เนื่องจากเจ้าของเดิม มิได้ทำประกันไว้ แต่ดูแล้วเป็นบุบ เล็ก น้อย ถึงปานกลาง ทางช่างสีประเมินไว้ 10-15 วัน เก็บรอบคันคงเสร็จ เพื่อจะได้สวยๆๆ ใช้ยาวๆๆ และเริ่มกับการประกันรถใหม่ไปเลย
    อีกอย่างทางผมได้ไปจองการคิวติดตัเง LPG ไว้แล้วเลยครับ หัวฉีด AG ถัง มันติฯ 58 ลิตร ต่อจากทำสีเลยครับ แล้วค่อยนำเข้า 0 เช็คว่าต้องทำอะไรบ้างจะได้ทำทีเดียวไปเลย รวมๆๆ แล้ว เกือบ 3แสนกลาง ครับ:):):)

8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ดีครับๆ คิดถูกละค้าบบบ...

มาเป็นครอบครัวเดียวกัน อิอิ...

9. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตัวนี้แหล่ม

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หน้าตาดี ทุกคน รุ่นนี้ :D

11. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ถูกคร๊าบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้