สอบถามครับ ได้กลิ่นน้ำมันจากในรถเวลาขับแล้วจอดดับเครื่องจะได้กลิ่นน้ำมันจากเบาะหลัง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pongpun Hg, 20 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pongpun Hg

Pongpun Hg Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ ได้กลิ่นน้ำมันจากในรถเวลาขับแล้วจอดดับเครื่องจะได้กลิ่นน้ำมันจากเบาะหลัง มาจากสาเหตุอะไร และแก้ไขยังไงครับ
    (เบนซิล+lpgไม่ได้ตัดปั้มติ๊กวิ่งแก๊สก็เป็นครับ)

2. ซีลฝาถังน้ำมันน่าจะเปื่อย จนกั้นกลิ่นน้ำมันใว้ไม่ได้ ตอ้งยกเบาะหลังออกแล้วเปิดฝาโลหะออกดูครับ

3. Pongpun Hg

Pongpun Hg Guest

0
    0
    0
    ซีลฝาถังตามร้านอะไหล่มีขายมั้ยครับ

4. มีครับ ถ้าเป็นไปได้ ถอดติดมือไปด้วยก็ดีครับ

5. โอริงถังน้ำมัน ร้านอะไหล่ทั่วไปไม่ค่อยเอามาขายครับ ถ้าหาตามร้านไม่ได้เบิกศูนย์โลด จำราคาไม่ได้แต่ไม่แพงครับ

ถอดเบาะ เปิดฝาปิดมาดูและดมก่อนก็ดีครับ ถ้าเห็นคราบแสดงว่าซึมซีลฝาถัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้