จานใบกวักเจาะรู ต้องใส่ด้านไหนอ่ะคับ ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย peppep, 9 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    เท่าที่สังเกตุมาถ้ามาจากโรงงาน จะใส่ให้ดูดลมจากดุม (ลายกวักหันไปหลังรถ)

แต่ถ้าของซิ่งนี้ จะดูดลมจากขอบนอกจาน (ลายกวักหันไปหน้ารถ)

แล้วจิงๆมันควรเป็นยังไงอ่ะคับ งงอ่ะ :D

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ให้ใบกวักในจานดิส วิดลมออก
    หรือ องศาของใบกวัก ต้องหมุนไปตามทิศทางของล้อนั่นเอง
    อย่าถือดูจากลายเซาะ นะคับ เน้น ใบกวักเป็นหลัก

ปล.ถ้าใส่กลับด้าน เวลาเบรคจะมีเสียงดัง วู้ด ด ด ด

3. peppep

67
    0
    0
    แล้วทำไมของซิ่งมันถึงใส่แบบ ดูดลมเข้าจานอ่ะคับ :D แล้วมันไม่ดังเหรอคับ

4. + SENG +

7,664
    141
    0
    ยืนยันตามที่โพสต์ไว้คับ . . .

ถ้าเบิกใหม่ จะมีสติ๊กเกอร์ลูกศร Rotation บอกไว้เลย
    ตอนแรกช่างกะผม ก้อคิดเหมือนคุณ
    นึกว่า ทางตัวแทนจำหน่าย ติดสติ๊กเกอร์มาผิดด้าน
    คันมาก เลยต้องโทรไปถาม . .
    สุดท้ายแล้วก้อยืนยันตามคำตอบแรกครับ

5. peppep

67
    0
    0
    อ่า... สงสัยจะแล้วแต่รุ่นมั้งคับ ยังไงขอบคุณมากคับผม ไม่ทราบว่าไปเบิกของอะไรมาเหรอคับ :p

6. + SENG +

7,664
    141
    0
    JBT

4 pot / 330 mm. คับ

7. peppep

67
    0
    0
    อ่อคับ งานดีป่าวคับยี่ห้อนี้... หน้าตามันยังไงๆไม่รู้ :D

8. + SENG +

7,664
    141
    0

ดีกว่า เบรค R33 ( ของเดิมที่ใช้อยู่ ) มาก ๆ ๆ ๆ ครับ
    งานสวยมาก คุ้มคับ 4 หมื่นปลาย ๆ ไม่มีผิดหวัง แน่นอน

เป็นงานไต้หวันยี้ห้อเดียว ที่สามารถไปขายในตลาดยุโรปได้

ไม่มีส่วนได้-ส่วนเสีย กับ ทางผลิตภัณฑ์ นะคับ 555+

9. + SENG +

7,664
    141
    0

รถดริฟท์ที่ BRC ใช้กันเยอะมาก
    เป็นของไต้หวั๊นยี่ห้อเดียวที่สามารถเอาไปขายในยุโรปได้
    ผมถอดเบรคของ R33 ขายอย่างรวดเร็วเลย ใช้ดีกว่าเท่า ๆ ตัว
    แถมสายเบรคถักด้วย 4x,xxx บาทคับ ( จุ๊ ๆ ดีกว่ายี่ห้อ BB ซ่ะด้วย )

รู้แล้วเงียบไว้นะ . .

10. + SENG +

7,664
    141
    0
    รถดริฟท์ที่ BRC ใช้กันเยอะมาก
    เป็นของไต้หวั๊นยี่ห้อเดียวที่สามารถเอาไปขายในยุโรปได้
    ผมถอดเบรคของ R33 ขายอย่างรวดเร็วเลย ใช้ดีกว่าเท่า ๆ ตัว
    แถมสายเบรคถักด้วย 4x,xxx บาทคับ ( จุ๊ ๆ ดีกว่ายี่ห้อ BB ซ่ะด้วย )

รู้แล้วเงียบไว้นะ . .

11. peppep

67
    0
    0

4x,xxx นี้ Spec ไหนอ่ะคับ จานกี่มิล caliper กี่ ports อ่ะคับผม อันนี้แค่คู่หน้าใช่ป่ะคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้