รบกวนถามผู้รู้คับ รถ 5 / 114 สามารถ ใส่ ล้อ 5 /112 โดยไม่ต้อง ใส่อแดปเตอร ได้หรือเปล่าคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BEZY BZ MAGAZINE, 1 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BEZY BZ MAGAZINE

BEZY BZ MAGAZINE New Member Member

55
    0
    0
    รบกวนถามผู้รู้คับ รถ 5 / 114 สามารถ ใส่ ล้อ 5 /112 โดยไม่ต้อง แปลงอแดปเตอรใส่ ได้หรือเปล่าคับ

ผมรองถามบางคน เค้าบอกได้ เพราะมันต่าง กัน ไม่มาก ยังไง รบกวนผู้รู้ ตอบหน่อยน่ะคับ

2. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ของผม รถ5/112 ใส่ 5/114.3 อ่ะครับ ขันแน่นๆ ถ่วงล้อ ก็ไม่สั่นนะ

3. BEZY BZ MAGAZINE

BEZY BZ MAGAZINE New Member Member

55
    0
    0

อันนี้คือ ไม่ได้แปลง อะไรเลยใช่ไหมคับ แบบว่าเอามา ใส่ได้เลยหลอคับ อย่างนี้แสดงว่า ของผมก็ ใส่ได้เหมือนกัน ใช่ไหมคับ พอดี ผม ไม่ค่อยมีความรู้ซักเท่าไหร่คับ

4. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    ใส่ได้เลย หรืออาจจะต้องเจียร์นิดนึง อยู่ที่ขนาดรูของล้อ
    ถึงใส่ได้แต่ก็ไม่ค่อยดีนักเพราะภาระที่น๊อตล้อจะเยอะ

5. Accord K9 3.0

Accord K9 3.0 New Member VIP

30
    1
    0
    อยากรู้เหมือน กันคับว่า ขืน เข้าไปได้เลยหรอคับ เเล้วมันจะสั่นไหม

6. BEZY BZ MAGAZINE

55
    0
    0
    ยังไงใครรู้หรือมีประสบการณ์ ฃ่วย บอกหน่อยน่ะคับ ว่า มันจะมีปัญหา อะไร อีกหรือเปล่า ขอบคุณคับ

7. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ใส่ hub ring แล้วค่อยๆขันน๊อตเบียดเข้าไปได้ครับ ฝืนๆหน่อย แต่ถ้าเลี่ยงได้ก็ดีกว่า

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมแนะนำว่าอย่าเสี่ยงเลยครับ

พูดถึง ถ้าทำได้หรือไม่ ทำได้แน่นอนครับ

แต่ผลเสียที่จะตามมาครับ เนื้อวัสดุ จะรับแรงผิดแปลกแหวกแนวไป

มันจะมีปัญหาในระยะยาวได้ครับ ซึ่งปัญหาพวกนี้เรามองไม่เห็นด้วยครับ

แต่สักวัน มันต้องเกิด ขึ้นอยู่กับว่าจะช้าหรือเร็วและอันตรายแค่ไหนก็เท่านั้นครับ

9. BEZY BZ MAGAZINE

55
    0
    0
    ขอบคุณมากคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้