ปุ่มแอร์ A/C กับ ECON ต่างกันอย่างไร

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย saku, 20 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    ตามรูปน่ะครับ ใช้งานต่างกันยังไง

2. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    เอ่อ .. ไม่มั่นใจนะครับผม

ประมาณว่า ECON คือ ECONO รึเปล่าครับ

ของก๊อตเองลองปรับๆ หาข้อแตกต่าง

ก็ได้ว่า ถ้าเป็น A/C แอร์จะเย็น มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

โดยเฉพาะกลางคืนครับผม เหมือนมีหมีขาว มานั่งอยู่ด้วยข้างๆเลย งุงิ หนาวมากกกกก

แต่ถ้า ECON จะเย็น ธรรมดาๆ พอสบายตัวครับผม

ไม่แน่ใจว่าจะหมายถึงการประหยัดน้ำมันรึเปล่า เพราะคอมเพรชเซอร์ทำงานน้อยครับผม

3. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ของผมเคยลองทั้งสองปุ่ม ไม่รุ้สึกแตกต่างเลยอ่ะคับ
    หรือว่าปุ่มมันเสียก็ไม่รุ้ แต่ไฟก็ติดปกติ งงๆ
    :D

4. ไม่รู้อ่ะครับ

รู้แต่ว่า ถ้ารถใครไม่ได้เปลี่ยนมาใหม่หรือทำสีปุ่มมาใหม่ แล้วไอ้ปุ่มที่ว่านี้ สีดำยังไม่ลอก ถือว่าสภาพเทพมากๆ 555

5. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    รู้แต่ว่าตอนกลางคืนถ้าเปิดA/Cนี่หนาวมากครับ เลยกดECOประจำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้