มันคือเสียงอาลัยเท่จัง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 29 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ผมได้เห็นและได้ยิน มาจาก วีโก้และรถตู้ตัวใหม่ ได้ยินเสียงตอนที่เขายกคันเร่งหรือตอนที่เปลี่ยนเกียร์น่ะคับ เสียงมันดัง วูว และเขาได้ซัดยาวเลย อิ อิ
    พี่คนไหนทำมาบางคับผมว่าต้องมีทำแน่เลยในคลับนี้ มันเกิดจากอะไรคับทำกันที่ไหน ปล.ผมว่าเขาไม่ได้เปลี่ยนโบแน่เพราะเห็นรถตู้เกือบล้านคงไม่มาเปลี่ยนเล่น เล่น เสียดาย 55++

2. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    เครื่องดีเซล หรือ เบ็นซิน

3. Nun_MTX

Nun_MTX New Member Member

183
    4
    0
    น่าจะตัดแคตฯออก

4. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    น่าจะช่ายครับ

5. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    หวัสดีพี่นันไม่ไค้คุยกันเลยนะ

6. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    เปนดีเซลรึเบนซินล่ะ แระเสียงมานดังยังงัย
    ดังแบบไหนแบบค่อยๆรึแบบดังสนั่น
    แระมันดังตอนยกคันเร่งอย่างเดียวเหรอ
    ตอนมานรากรอบยาวๆมีเสียงมั้ย
    ตอบแบบจะจะหน่อยจะได้ตอบอีกที
    เพราะชอบมากๆไอ้เรื่องท่อไอเสียเนี่ย

7. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ดีเซลอ่ะคับ ตอนเขาขับช้าก้อไม่ดังน่ะคับ แต่พอกดคันเร่งมันก้อไม่ดังไปดังเอาตอนเปลี่ยนเกียร์

8. Nun_MTX

Nun_MTX New Member Member

183
    4
    0
    เมื่อไหร่จะเจอกานละ

9. ถ้าเป็นวีโก้ตัวที่มีมีโบแปรผัน มันจะดังแบบนี้ล่ะครับ เสียงโบมันจะหอนแรงไพเราะเสนาะหูเสียเหลือเกิน เปรียบเสมือนสาวๆหน้าตาจุ๋มจิ๋มน่ารักแต่เสียงแอบเซ็กซี่เล็ก อิอิ

10. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เอาไว้..มิตติ้ง..ลองมาฟังของผมคับ...วูววๆๆๆ...มันจะดังตอน..ถอนคันเร่งคับ..(จะดังตอนรอบระหว่าง 1800-2200..คับถ้ารอบน้อยหรือมากกว่านี้ไม่ดังคับ..)..แต่รถผมใส่ท่อสูตร อุดEGR ฆ่าแมวแล้วเลยดังชัดเจนคับ

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เสียงเป็นไง ของผมมีแต่ จิ๋วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ5555555555

12. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    มันเป็นเสียงจากเทอร์โบครับ รถพ่อผมก็เป็นเสียงมันจะดัง วูว ตอนถอนคันเร่งเวลาเปลี่ยนเกียรอ่ะครับ

13. hivigo

2,219
    39
    0
    เสียงอะไร..J BO อะป่ะ???? :D:D:D:D:D:D

14. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    อยากได้จังเลย กำลังไปเอาแมวออกเหมือนกันไม่รู้ดังอ่ะเปล่าแต่ไม่เคยเห็นไอ้เสือคันไหนดังเลย อิ อิ

15. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ไอ้เสือ ของผมมันจะดังไหมอาคับ วูว เนี๊ย ต้องทำไรบางคับแล้วท่อสูตรไอ้เสือจะมีหรอคับ เครื่อง 2500 น่ะคับ

16. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    รถผมมันดัง ฟู้~~~แต่เบาไม่ดังมาก

17. hivigo

2,219
    39
    0
    มันเป็นเสียงจากเทอร์โบแปรผัน...หรือป่าว???...ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน..ถ้าเครื่อง 2KD ทำให้ดังได้..เจ้าเสือ..ก็น่าจะทำได้เหมือนกันคับ....

18. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เสียงลมปะทะ มั่ง
    น่าจะใช้ เร็วซะขนาดนั้น

19. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เสียงลมกระแทกกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้