มีใครเล่น 1UZ แล้วมั่งคับ แล้วมานน่าเล่นไหม๊

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนแรกมีโครงการว่าปีใหม่โบนัสออก จะวาง 1JZ-GE ด้วยงบประมาณสัก 5 หมื่นน่าจะพอ (ก็ได้โบนัสแค่นี้อ่ะนะ) แต่ตอนนี้คงเป็นฟามฝันไปแล้ว แค่เครื่องอย่างเดียวก้อ 5 หมื่นแล้ว:cry: แล้วเห็นว่า เครื่อง 1UZ-FE ราคาอยู่ปามาน 3 หมื่น ก็น่าสนแห๊ะ (ราคาผิดพลาดยังไง ท่านใดรู้ราคาล่าสุดช่วยแนะนำด้วยคับ) เลยว่าจะหันหัวมาลองดู เลยไม่ทราบว่าเคยมีเพือ่นสมาชิกท่านใดใช้เครื่องตัวนี้อยุ่บ้างคับ และพอมีข้อมูลหรือ เสปคมันด้วยจะขอบคุณมากคับ:)

1. LOWRIDER1964

LOWRIDER1964 New Member Member

15
    0
    0
    1 UZ ก็ขึ้นตามแล้วเหมือนกันครับ หุๆๆ

2. ถ้าจะเอามาแล้วติดแก๊สด้วย อย่าลืมว่าUZมีแปดสูบนะครับ สองชุดเรยนะ
    ส่วนตัวชอบสูบวีมากกว่าสูบเรียง เสียงเครื่องรัวๆเวลารอบสูงนี่มันเพราะจริงๆ

3. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    เคยคิดเหมือนกันคับ ...

Cefiro เครือ่ง UZ ประชด ราคาเครื่องเจ แว๊กกกก ....

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    1UZ กิน gas พอๆกับ 2JZ ครับ

น่าติดนะผมว่า มันไม่หนักมากด้วย เพราะเป็นอลูมิเนียม ความยาวเท่าๆ J แต่จะกว้างมากกว่า

4000 CC V8 สูบ

5. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    ขอข้อมูลหน่อยครับ..
    2JZ - 1 UZ การใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ?

6. jade1985

jade1985 New Member Member

33
    1
    0
    เครื่อง V กับ เครื่องสูบเรียง ฟิลลิ่งการขับต่างกันพอสมควรครับ เครื่อง V จะมีแรงบิดมากกว่าเยอะครับ
    ที่บ้านมีทั้งเครื่อง V6 กับ 6 เรียง

ส่วนตัวผมชอบ 6 เรียงมากกว่าครับ

7. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ที่อู่วางใน 4 ล้อใหญ่แย้วขอรับอิอิ

1UZ+Gas
    :D

8. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    ที่อู่ก็มีวางติดแก็ส วิ่งดีด้วยUZนี้ ลากกันยาวๆ

9. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    UZ มันซดโฮกๆเลยนะตาเล็ก เครื่องเดิมนี่แหละ เอาเงินไปแต่งหล่อเหนี่ยวหญิงดีกว่า

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  10. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    แต่ค่าติดตังหัวฉีด LPG ใน UZ จะแพงกว่า JZ นิดหน่อยๆ แต่ดีตรงที่น้ำหนักบาลานส์จะดีกว่า JZ ที่หนักไปททางด้านหน้าอยู่นิดหน่อย

11. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เพื่อนวางอยู่ในสปอต์ไรเดอร์ เวลาลากเสียงหวานจับใจ น่าสนคร้าบ ราคาเครื่องยังไม่เเรงเท่าเจ เต็มห้องเครื่องดีคร้าบ

12. กะลังเก็บข้อมูลอยู่อ่ะพี่ แต่เค้าว่ามันก็กินพอๆ กะเครือ่ง JZ นะพี่ แต่แรงบิดเยอะกว่า ผมว่ายังไงมันก็น่าจะกินน้อยกว่าอ้าย RB20 นี่แน่ๆ เฮ้อ...:sad:

13. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    วางUZ ประชดเครื่อง J เลย ครับ เอาให้เครื่องJ มันนอนเป็นเศษเหล็กอยู่ในเชียงกงเลย ตอนนี้ 1JZ ไม่โบ ก็ ห้าหมื่น 2 JZ ไม่โบ หกหมื่น แม่งทำปายได้

14. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    สนับสนุนเลยคร้าบ ปล่อยให้มันนอนอยู่ที่เดิมเลยคร้าบ เเพงซ่ะ เวอร์เลย

15. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    เชียร์ UZ ด้วยคนลูกสูบมันเยอะดีชอบๆๆ:D:D:D

16. Amax

Amax New Member Member

7
    1
    0
    2เดือนที่แล้วผมก็ลังเลระหว่า2j-ge(30000-) กับ1uz(32000-)ที่จะใส่รถใหญ่เหมือนกัน
    แต่มาช่างน้ำหนักดูทั้งเรื่องซดน้ำมัน ซดแกสหนักกว่า2เจเยอะ
    แถมทีคนทักต่อภาษีทีนึงอ้วกนะเมิง(8สูบ 4000ซีซี) เลยจบที่2เจไม่โบ

ถ้าเอามันส์ผมว่าuzมันส์กว่าเจไม่โบแน่ๆ
    แต่ถ้าจะเอาแค่ใช้งานของเอาเรื่องอัตตราการบริโภค กับค่าภาษี คำนวนดูด้วยนะคับ
    ผมว่าติดแกสเครื่องเดิมรอเครื่องเจราคาลงดีก่านะ
    ดีนะที่รีบวาง ราคาตอนนี้เห็นแล้วเว่อเหลือเกิน

17. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
  18. เห็นด้วยครับ ติดแก๊สไปก่อน ประหยัดค่าน้ำมันเงินก็จะเหลือเก็บ แล้วค่อยขยับเปลี่ยนเครื่องก็ได้

19. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เชียร์ u อย่าไปวางเลยเจ ปั่นกันซะ

20. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    V8 ขับสนุกครับ เคยขับ Land Rover ของคนรู้จักสนุกเท้ามากครับแต่ตอนเติมน้ำมัน ลมจะใส่

21. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    ถอด2เจ แล้วไปวางยูแซด ดีก่า

22. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    2เจ ไม่โบ ครับพี่เล็ก

ประหยัด วิ่งดี ทน ไม่จุจิก

UZ ยังไม่ค่อยเหมาะกับตอนนี้อ่าผมว่า

23. แล้วเครื่อง เจ มาจะมีโอกาสกลับมาแตะราคาเดิมมั่งไหม๊เนี๊ยะ จะได้รอ.....เฮ้อ

24. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    UZ นี้อะไหล่เป็นยังไงคับ อะไหล่หายากรึป่าว อยากรู้จัง

25. 2Bar

2Bar New Member VIP

70
    1
    0
    ผมเลยขับเครื่อง uz มาแล้วครับ ขับดีนะ แรงบิดเยอะดี แรงๆ ลากกันยาวๆ พาวเวอร์แบนด์กว้างๆ

วางไปโลดๆ ไม่กินแก๊ส+น้ำมันด้วย บอดี้เรามันเบา อิอิ

26. Evil_keng

Evil_keng Member Member

68
    1
    8
    ท่านใดคิดจะวางเจ ตอนนี้ หรือ ตอนหน้า จะรอให้ราคาเครื่องลง เลิกคิดไปถึงปีหน้าปลายปีได้เลยครับ

เพราะตอนนี้ ไทยเราได้เครื่องมาจากยุ่นก็แพงมาก เพราะ แถบยุโรป อังกิด ก็มุ่งมาสนใจ เจ เกิดการสู้ราคากัน

เครื่องที่ ยุ่นก็เหลือน้อยเต็มที แนะนำว่า มองทางเลือกอืนๆ ดีกว่าครับ uz ก็น่าสน แต่ตอนนี้ เริมจะสนใจ

4สูบ 2700cc ที่อยู่ในวีโก้ซะแล้วสิ จะมีใครยกลงบ้างป่าวน้า

27. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    สนใจชมเครื่อง UZ ในบอดี้ต่างๆ เชิญชมได้ที่อู่ ทองเต็ม เพชรเกษม 51 ครับ

พี่น้องทำไปหลายคัน และหลายคันรอคิววางอยู่ที่อู่ ทุกคันวางวางพร้อมติดแก๊สหมด

กำลังดี ห้องเครื่องวางสบายๆ ไม่เสียรถ น่าในดีครับ

แต่ข้อเสีย ผมว่าเซอร์วิสเหนื่อย

และอีกเรื่องก้อต่อภาษีนี่แหละครับ

แต่โดยรวมผมว่าลงตัวดี ที่อู่วีโก้ เบ๊นส์ รถหกล้อ วางกันหมดเลยครับ

อ่อที่อู่เครื่องบานเลยครับ สนใจไปที่อู่ได้เลยครับ

บอกว่านัทแนะนำมา มีงานวางตัวนนี้ เพียบเลย สามสี่คันได้

เจไม่โบ ราคาลง คงอีกซักพัก ช่วงนี้ขาโกย ของเครื่องครับ กำไรดีก่าทองอีก

28. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    1ในนั้นก็มีรถ4ล้อใหญ่ผมอยู่อิอิ

เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูดีกว่าอิอิ
    :D:D:D

29. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    --- พวกรถขนส่ง 4 ล้อกลางแถวบ้านผม ใส่ 1UZ ติดแก๊สกันทั้งนั้น / แรงบิดดี ลงตัวกับบอดี้หนักๆๆ ประหยัดเงิน ---
    --- อะไหล่ต่างๆของพวก UZ ถ้าไม่มีร้านซื้อ ก็ซื้อกับที่ร้านผมได้นะครับ มีขายครับ ---
    --- UZ เดี๋ยวก็ขึ้น เพราะคนเริ่มเห็นค่ามันแล้ว ----
    --- ขอบคุณครับ ---

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้