ES04 กระจกด้านคนขับกดไม่ค่อยขึ้นคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย joker99, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joker99

joker99 New Member Member

17
    1
    0
    ES04 กระจกด้านคนขับกดไม่ค่อยขึ้นคับ บางทีขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง คือ พอกดลงแล้ว ตอนกดขึ้นไม่ค่อยจะขึ้นอะคับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ สวิทซืหรือป่าว ขอคำแนะนำด้วนนะคับ

2. joker99

joker99 New Member Member

17
    1
    0
    สงสัยงานจะเข้าอะครับ ไปให้ที่ศูนย์(เปรย์ฉีดแล้วไม่หาย) บอกเป็นที่ มอเตอร์ ต้องให้ร้านไดนาโมซ่อม ไปร้านไดนาโม บอกถ้ามอเตอร์เสียต้องไม่ขยับเลย แต่นี่ลงได้ขึ้นไม่ได้เป็นบางครั้ง ฟันธงว่า สวิทซ์ คับ ซ่อมไม่ได้ต้องซื้อทั้งแผง เช็คราคาแล้ว 4 พันก่าๆ ไปกล้าคุยอะไรต่อ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มีใครเคยเป็น หรือ เปลี่ยนหรือ แก้ไขยังขอข้อมูลด้วยคับ ราคาสู้ไม่ไหวจิง จิง คือมันเป็นสิ่งที่ไม่ควรเสียอะคับ ขอบคุณคับ ES 04 คับ รถยังใหม่ไม่น่าเลย

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    มอเตอร์มันฝืดปล่าวครับ
    ถ้าอยากรู้ต้องเอามิเตอร์วัดไฟไปวัดว่าเวลากดสวิตไฟมันไปที่มอเตอร์หรือปล่าว

ของผมเคยเป็น แต่เป็นที่หลังขวา แต่จะหนักกว่ากดทั้งขึ้นและลงไม่ได้
    ผมเลยรื้อมอเตอร์ออกมาดู แล้วอัดจาระบี ประกอบกลับ ใช้งานได้เหมือนเดิม
    ถ้าคิดว่าจะรื้อเองก็ลองคุยกันได้ครับ เผื่อแนะนำได้ แต่ถ้าเอาสบายก็ร้าน ง่ายดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้