d 15 b จะเปลี่ยนใส้กรองอากาศ กับ หัวเทียนคับ..............

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย etee, 1 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    d 15 b จะเปลี่ยนใส้กรองอากาศคับ..............
    ......ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้แถวไหน (ตัวกรองเป็นของเดิมติดมากับเครื่อง)....
    .....แล้วไปติดตั้งแก๊สมา ต้องใช้หัวเทียนเบอร์อะไรจึงจะดีคับ........
    .....ขอบคุณคับ:D..............

2. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    หัวเทียนใส่เครื่องใช้แก๊ส ผมเห็นเค้ามีโฆษณาขายใน Classified อ่ะครับ...

ส่วนกรอง ส่วนตัว ผมใช้ K&N น๊ะ แบบแผ่นใส่กับกล่องกรองเดิมน่ะครับ .....ซื้อแถวปทุมวันตรงใกล้สถานีตำรวจดับเพลิงอ่ะครับ หรือ Autobac ก็มีครับ...

3. etee

181
    0
    0

ขอบคุณมากคับผม:D

4. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    กรอง k&n ในเวปก็มีขายคับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=45652&highlight=eak+k&n

ว่าจะซื้อมาใช้เหมือนกัน

เช็คราคามาแล้ว
    ราคา1,960บาท // ไม่รวมชุดน้ำยาทำความสะอาด650บาท

5. etee

181
    0
    0
    โห 2พันกว่า อิๆ ...ขอบคุณคับท่านหนึ่ง....:D

6. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    กรองเดิมที่เป็นกระดาษของศูนย์ก็เป็นพันน๊ะครับท่าน.....

ผมเลยตัดใจซื้อดีๆ ไปเลยดีกว่า เอาแบบล้างได้ ระยะยาวผมว่าคุ้มน๊ะ...

7. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    อืม กรองเดิมของศูนย์ เคยโทรถามตามร้านอะไหล่ 500 กว่าบาท ตอนนี้เป็นพันแล้วหรอ....
    ส่วนหัวเทียนสำหรับรถติดแก๊ส ควรบวกเพิ่มอีก 1 เบอร์ครับ เคยอ่านกระทู้อยู่ เช่น ngk-bkk 6e-11 ก็เป็น เบอร์ 7 หรือ denso-k20pr-u11 ก็เป็นเบอร์ 21 ลองเช็คดูอีกทีคับ

8. Tee3D-Standard

340
    5
    0

ผมก็ไม่แน่ใจอ่ะครับ... เคยถามของแท้ ที่ YSC เมื่อนานมาแล้ว แต่จำได้ว่าราคาแพงเหมือนกัน แบบเพิ่มตังอีกนิดหน่อยก็ซื้อ HKS ได้แล้วหละครับ.... ต้องเลือกเอาครับ... :cool:

9. ถ้าhksที่เป็นฟองน้ำ ผมว่าK&N โอเคกว่านะ กรองได้ละเอียดกว่า
    ใช้พวกนี้แรกๆรู้สึกลื่นๆกว่าของศูนย์นิ๊ดนึง แต่วิ่งซักอาทิตย์ก็ชินละ ไม่รู้สึกละ

10. etee

181
    0
    0
    ไปเดินวรจักร ได้ของแฮ๊มมา 360บาท คับ....ถ้าแท้ฮอนด้า 505 บาทคับ
    ขอบคุณทุกท่านคับผม.......

11. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    แท้ 5xx ครับ เพิ่งเบิกศูนย์มา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้