ร้านเพรชเกษม

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 29 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ที่ทำท่ออยู่แถวไหนคับ หรือมีร้านไหนดี

2. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    โมอายออโต้เซอร์วิสเลยครับตรงสาย1 ถ้าผมไปด้วยคงได้ราคาถูก55555555

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อืมจัดไป มาเก็บข้อมูล

4. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    ใช้ร้านชื่อ เพชรเกษมเฮดเดอร์เทอร์โบ หรือเปล่าครีบ ถ้าใช้ ร้านจะอยู่บนถนนเพชรเกษม ฝั้งขาเข้าเมือง ร้านน่าจะอยู่ห่างจากทางเข้าสาย 4 -พุทธมลทล ขึ้นมา ประมาณ 500 กว่าเมตร มั้งครับ อยู่ก่อนถึง สะพานลอยคนข้าม หน้าหมู่บ้าน หรรษา
    ส่วนเบอร์โทรลอง ใช้ Google หาดูครับ

5. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ขอบคุณคร๊าบว่าจะไปเอาแคตออกหน่อยแล้วตีท่อออกหน้าเพลา

6. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    คิดว่าใช้ร้านที่คุณ kamibtoon_club ต้องการนะครับ ดูจากข้อมูล คิดว่าเป็นเครื่อง 2500 cc. รหัส 2KD เหมือนกันนะครับ รุ่นนี้แคต จะอยู่ติดกับโข่งหลัง เทอร์โบ ของผมเอาแคตติดรถออก แล้วไส่ท่อ แทนแคต ของร้าน ลักษณะจะทำออกมาสำเร็จรูป มีขายึดน๊อตตาม มาตฐานโรงงานดี แต่ขนาดท่อจะอยู่ที่ 2 นิ้ว เองนะครับ ที่ผมเลือกไส่ท่อแทนแคต เพราะผมได้เดินท่อใหม่ขนาด 2.5 นิ้ว จากหลังแคตมาก่อนหน้านี้จากที่อื่นมาแล้ว ถ้าคุณ รถ kamibtoon_club ท่อยังเป็นขนาดเดิมจากโรงงาน และต้องการจะเดินท่อใหม่ด้วย แนะนำให้ เดินท่อจากหลังโข่งเทอร์โบเลยดีกว่าครับ ไม่ต้องใช้ท่อแทนแคตแบบของผมก็ได้ อ๋อ เมื่อก่อนร้านนี้รับกั้นห้อง เทอร์โบด้วยนะครับ ผมเคยไปถามว่าจะทำอยู่เหมือนกัน แต่ที่ร้านเขาบอกว่า ตอนนี้ไม่รับทำแล้วเพราะช่างไม่พอ ใช้เวลานาน แต่นี้มันก็ประมาณ 2 กว่าปีแล้ว นะครับที่ผมเข้าไปที่ร้าน คุณkamibtoon_club ลองเข้าไป ถามที่ร้านดูใหม่ก็ได้ครับ เพื่อเขาจะกับมารับทำเหมือนเดิมแล้ว

7. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ขอบคุณคร๊าบกระจ่างเลย สนสัยต้องรองแล้วคับ ได้ผลงัยเดียวมารายงานคับ งบเท่าไรเอ๋ย

8. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ไปด้วยๆครับร้านอยู่ที่ไหนจะได้ไปกั้นห้องบ้าง 1500พอไมครับ ขอบคุน

9. EGKASID

EGKASID New Member Member

141
    1
    0
    เพชรเกษมเฮดเดอร์ก็ฝีมือเนียนดีครับ

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รังสิต เฮดเดอร์ ครับ ร้านเก่าแก่
    ทำรถแข่งแรลีร์ ครับ

11. ton_kowit

ton_kowit New Member Member

57
    1
    0
    เเถว บ้าน ผม มี ครับ อู่ต๋องเทอร์โบครับ รถเเรงไปทํากันเต็มเลย อยู่เเถวlotusพระราม2

12. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    ร้านอยู่ไหนอะพี่เก๊า.........

13. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ก็ตรงรังสิตไบอล

14. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    ปายทัมมายัง
    ฆ่าแมวกะหัวเพลา

15. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    จะกันห้องให้ น้อง น้อง หนู หนู อยู่อย่าลืมขออนุญาติคุณแม่น่ะคร๊าบ อิ อิ

16. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ก๊ากๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้