Relay สตาร์ทเสีย จะมีอาการอย่างไรคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย aobza, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aobza

aobza New Member Member

3
    0
    0
    ถ้า Relay สตาร์ทเสียจะมีอาการอย่างไรคับ (การทำงานของมันมันทำงานอย่างไรคับ) และมันติดอยู่ส่วน ไหนของรถคับ อยากรู้จังคับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ

2. มันตัวเดียวกับเมนรีเลย์รึเปล่าอ่ะครับ ถ้าใช่เวลาบิดกุญแจมันจะดัง แต๊ก
    ตัวสีน้ำตาลอยู่ใต้คอนโซลหน้าด้านขวา (ใกล้ๆกับที่เปิดกระโปรงอ่ะครับ)

3. jone500

jone500 New Member Member

9
    0
    0
    เคยโดนมาเองเลยคับ อาการคือพอดับเครื่องแล้วสตาร์มันจะ ........เงียบ
    ต้องรอเวลาแป๊บนึง ถ้าโชคดีใช้เวลาไม่เกินนาทีก๊สตาร์ทติด แต่ที่ผมเจอมานานสุดเกือบ 5นาที
    มันจะเป็นๆหายๆ เวลาที่มันเสียเอาแน่เอานอนมะได้คับ แนะนำว่า รีบเปลี่ยนดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้