Befor and After to EG

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kamikaza, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    ตามชื่อกระทู้

2. kamikaza

434
    2
    0
    ตามชื่อกระทู้

3. kamikaza

434
    2
    0
    ต่อครับ

4. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    สวยคับ เหมือนจะเป็นร้านแนวพัฒนาการ 20 ป่ะคับ

5. GolfDC2

GolfDC2 New Member Member

50
    1
    0
    คล้ายๆรถผมเหมือนกันนะสีเนี่ย

6. kamikaza

434
    2
    0
    ช่ายครับ ราคาถูกงานก็โอเคนะ พอดีเพิ่งเสร็จ

7. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    หล่อมากเลยคับ

ไม่เอาสีเหลืองแล้วหรอคับ

รถขาว แม็กดำ ฟิล์มดำ นี่มันหล่อๆ โหดๆ ไปเลยนะค๊าบ

8. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    หมดไปกี่ตังละครับ
    อู่นี้ดีไหมครับ พอดีกำลังหาอู่ใกล้ๆ ซ่อมสีซะหน่อย

9. ก็โอครับราคารับได้ ตัดเปลี่ยนหน้าด้วย ทั้งหมด 21500 บาท สีกึ่ง 2k แต่แลคเกอร์ 2k แต่งานออกมาเหมือ 2k เดะเลยครับ เจ้าของกับช่างคุยเป้นกันเองดีครับ (รวมปะผุด้วยครับ )ประทับใจก็เลยถืโอกาศโปรโหมดให้เลยครับ ลองคุยดูครับ คุยง่ายครับ เจ้าของร้านยังชวนกินเหล้าอีก

10. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    สวยดีครับ

11. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    งามมมมมมมมมมมมมมมม

12. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ถ้าเปลี่ยนสีอย่างเดียว เท่าไรคับ

อยากรู้เหมือนกันอ่ะทำแค่ภายนอกกับขอบประตู ในห้องเครื่องนิดส์หน่อย

- -*

มีเบอร์โทรไหมคับ

13. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ใช้อู่ auto image ป่าวคับ

14. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
  15. kamikaza

434
    2
    0
    ทำภายนอกสีเดิมทั้งคัน 12000(3ดอนะ)
    สาดๆๆๆๆๆๆๆๆๆใหม่ทั้งคัน 15000 (เปลี่ยนสีนะ สีกึ่ง 2เค แลคเกอร์ 2เค )
    ทั้งสองราคาเป็นไม่มีปะผุนะครับอาจจะมีบ้างเล็กน้อยครับ
    ของผมทำทั้งคันครับทั้งห้องเครื่องด้วยภายในด้วย เปลี่ยนสีด้วย ตัดต่อหน้าด้วย ปะผุด้วย เปลี่ยนฝากระโปงด้วย 21500 ค่าสี+2000ค่าฝากระโปง(ให้เค้าจัดให้ครับราคาก็เลยดูแพงหน่อยแบบว่าขี้เกี้ยจหา)

อู่ Auto image ครับแม่นแล้ว ไปก็บอกว่า สามดอที่ทำ ขาว type R ที่ตัดต่อหน้าแนะนำมาครับเค้ามีส่วนลดให้ เบอร์ 0832600798 พี่รุ่งครับ ดูแลการทำสีอยู่ที่อู่ ถ้าไม่ติดให้กลับตัวหลังเป็น 978 นะ แต่ติดแหละไม่อันไดก็อันหนึ่งแบบว่าตอน เซฟเบอร์ผมเมาครับ แล้วไปขอใหม่ลืมลบอันเก่าแต่จำไม่ได้ว่าอันไหน แต่โทรติดครับ ชัวร์

16. โดนใจ...เลย

17. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    สวยครับ

18. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ขาว/ดำ กับ เหลือง/ดำ แบบไหนสวยกว่ากันครับ ค์อจะทำสีใหม่เหมือนกัน

19. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0
    สวยครับ

20. AIE

AIE New Member Member

24
    1
    0
    สวยเลยคับ.....ขาวจี้ว

21. GGG1122

GGG1122 Guest

0
    0
    0
    ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ครับ
    ผมไปทำสีมาอย่างห่วย สงสัยดีเป็นบางคัน ไอ้ร้าน auto image เนี่ยไปแก้มาแล้ว1รอบ สีกันชนหน้าหลัง ด้านข้าง ฝากระโปรงไม่เหมือนกันเลยแก้แล้วสียังไม่เหมือนกันอีกมีเศษฝุ่นด้วยตอนนี้หลุดเป็นจุดขาวๆเลย ถ้าใครไปทำผมว่าหาเวลาไปดูบ่อยๆก็ดีครับจะได้แก้งานทันและขอให้ไปรับรถตอนเช้านะครับ กลางคืนดูสียาก ผมล่ะเจ็บใจตัวเอง ที่ไม่รอบคอบพอสีไม่เท่ากันโดนแดดแล้วถึงรู้ ถ้าเพื่อนๆพี่ๆไปทำก็หมั่นไปดูรถตัวเองมั่งน่ะครับ สำหรับผมเจ็บใจ เครียด ไม่รู้ทำไงไม่กล้าเอาให้แก้อีกแล้วกลัวโดนแกล้งเพราะตอนเอารถไปแก้มันไม่ขันน็อตให้เลยมาถึงที่พักแล้วถึงรู้ไฟหน้าหลังครอบไว้เฉยๆแถมตอนรื้อห้องเครื่องน็อตต่างๆไม่ขันให้แน่น ผมรู้เพราะอารการรถแปลกๆเลยไปตามช่างมาดูเลยตาสว่างเลย(หมดค่าช่างอีก) ด้วยความที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถมากตอนรับรถไม่ดูให้ดีจึงมองไม่เห็นความแตกต่าง นี่เป็นประสบการณ์ที่ผมโดนมาจากอู่ auto image โดยตรง เชื่อไม่เชื่อไม่ว่ากันครับผมเพียงอยากเล่าสู่กันฟัง หลาบจำไปอีกนาน

22. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    ผมว่าเดียวนี้อู่สีเยอะมาก ไงก็ดูให้ดี ๆ คับ

23. kamikaza

434
    2
    0

ไม่รู้นะครับอันนี้ เป็นความเชื่อส่วนบุคคล แต่ว่าตอนที่ผมไปทำ ผมเข้าไปดู 2-3 วันครั้ง ไปคอยควบคุมการผลิตตลอด ของบ้างอย่างผมยังบอกเค้าเลยว่าผมจะมาใส่เอง แต่ว่าคนที่ทำให้ผมเป้นคนที่แก่ๆหน่อยผมยาว ถ้าเป้นคนงานที่ดุหนุ่มๆ 2-3 คนที่ทำอยู่ผมดุคันที่เขาทำผมก้ขัดตานะ ฝีมือไม่ค่อยดีอ่ะ
    ก็แล้วแต่ชอบใจกันนะครับ แต่โดยส่วนตัวผมก้รับได้ถ้าเทียบกับราคา แบบว่าผมขยันเข้าไปดูครับ เป้นห้วงรถอ่ะครับ

24. a4j

a4j New Member Member

17
    0
    0
    รถสวยอ่ะคับ ชอบสีนี้มากเลย

25. Pui_4484

Pui_4484 New Member Member

97
    0
    0
    สวย จัง สี ขาวๆ...... . . . น้าม ลาย ไหล เลย

เห็น แล้ว ใจ ละ ลาย เลย

26. AcuraRSX

AcuraRSX New Member Member

8
    1
    0
    จขกท. ครับ ผมอยากรู้ว่าสติกเกอร์ที่อยู่ใต้แผ่นป้ายทะเบียนด้านหน้าระหว่างกันชนกับลิ้นหน้า มันคืออะไรครับ
    ปล.ถ่ายรูปให้ดูด้วยก็ดีครับ จะเอาแบบอย่างไปติดรถผมมั่ง
    ขอคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ[​IMG]

27. kamikaza

434
    2
    0
    มันเป็นชื่อ อู่ คู่บุญบาระมีของ สำนัก SPOON เค้าน่ะครับ

อู่ TYPE ONE
    มันเป็นหน้าตาแบบนี้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้