อยากทำท่อ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jackypop, 28 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jackypop

jackypop New Member Member

45
    0
    0
    อยากทราบว่าจะทำท่อไอเสียให้อยู่ใต้เพลาจะต้องทำอย่างไรบาง แล้วมีผลเสียกับเครื่องยนต์ไหมครับ
    hilux mtx ครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เครื่องอะไรโบอะไรอะครับ
    ถ้าดีเซลก็ทำได้
    ผลเสียคือฝุ่นเพียบเลยครับ

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    จะลอดเพลาหรือยิงลงหน้าเพลาครับขอชัดๆๆชี้ชัดไปเลยครับ......งงงงงง

ถ้าลอดเพลาก็จะมีผลเสียนิดหน่อยครับคือตอนขึ้นเนินแรงๆเพลาจะตกลงมากระแทกท่อครับ

แต่อย่าคิดมากมันก็แค่ดังนิดหน่อยเพราะขึ้นเนินลงเนินเราคงไม่มีใครขับเร็วๆหรอกมั้งครับ

ค่อยๆหยอดหน่อยก็หายห่วงครับ

เรื่องผลเสียเกี่ยวกับเครื่องยนต์น่ะไม่มีแน่นอนครับสบายใจได้

4. มีสาระกะเค้าเป็นด้วยแฮะ สงสันันนี้ไม่เมา :D:D:D:D:D

5. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    เอาลงแค่หน้าเพลาพอคับไม่ต้องลอด

6. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    หน้าเพลาเรยคับ สะใจดี
    ทัมแบบนี้ไม่เปนผลเสียกะเครื่องยนต์ของคุณอย่างแน่นอน

7. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    เพลารถนะคับพี่เบน ไม่ใช่ท้องช้าง ที่ต้องลอด 5555
    ล้อเล่นนะคับ:D:D:D:D

8. ผมเดินลงหน้าเพลาคับพักของมิตซูผ่าคับ ดังเพราะเงียบเเต่ลากเสียงสะใจดีคร๊าบ...ผลเสียคือเวลาเร่งหรือเบิ้ลเครื่องชอบมีสาวๆมองคับ ไม่รู้จะเเก้ไงดี อิอิ.....

9. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    อย่างงั้นเรื่องทามมาดาครับต้าเราไม่สมควรแก้ปัญหาครับ

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    น่าทำนะ....เบิ้ลแล้วสาวมอง...

11. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ผลเสียคือ
    เสียงจะดังมาในห้องโดยสารมากขึ้นครับ
    หรือว่าชอบแบบดังๆ

12. EGKASID

EGKASID New Member Member

141
    1
    0
    ทิ้งลงหน้าเพลาเสียงโหดได้ใจ แต่ผมว่ามันดังมาในห้องโดยสารด้วยอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้