เสียงที่ด้านท้ายรถ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย zev, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    ผมเปลี่ยนโช๊คมาจากเดิมเป็น Type R มาเป็น HKS ปรับสูงต่ำ และ ความหนืดได้ แต่พอเปลี่ยน
    แล้วมีเสียงดัง กึ่ง ๆ จากด้านหลัง เวลาขึ้น ลง ลูกระนาดแรง ๆ แต่ถ้า ขับแบบเบา ๆ จะไม่ดัง
    เดิมที่เป็นโช๊ค Type R ก็ดังแต่ไม่มาก ไม่รู้ว่า การปรับความหนืด และ ระดับสูงต่ำที่ด้านหลัง
    ควรแก้ไขยังไง ช่วยด้วยครับ

ป.ล. ยางมันเก่าแล้ว ไม่ทราบเกี่ยวมั๊ย ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

2. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    รอผู้รู้มาตอบอะครับบ

ว่าแต่โซ๊คType R ขายต่อไหมครับ อยากได้

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัวบอลจ้อยไหมคับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เสียงเเผงลำโพงหลังอะป่าวครับ

5. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ถ้าเป็นรุ่นที่เป็นบอลจ๊อย ก็น่าจะมีส่วนทำให้เกิดเสียง ตึงๆ ได้นะคับ เคยใส่อยู่ได้ไม่นานก็ต้องถอดออก เพราะเสียงนี่แหละคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้