มีใครเคยเจาะกระจกหลังมั่งคับ ช่วยแนะนำที่ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    มีใครเคยเจาะกระจกหลังมั่งคับ ช่วยแนะนำที่ด้วยครับ โอกาสวิ่งมีสูงมากหรือป่าว

1. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ผมว่า อย่าเลยคับ เดี๋ยวจะยาวนะ

2. coke@city-z

coke@city-z Member VIP

127
    6
    18
    เจอะยังไงไม่เข้าใจ??????

3. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    เจาะได้คับ แต่ต้องใช้เครื่องเจาะ ด้วยน้ำ ราคาหลายอยู่

ถ้าเจาะแบบตกติ ใช้มือโคตรนิ่งเจาะ หรือใช้เครื่องเจาะ ยังไงก้อแตกคับ

4. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เคยเข้าไปถามมาเหมื่อนกันครับ เจาะ ได้ แต่เวลากระแทกหรือตกหลุ่มเค้าบอกมันโอกาศแตก อ่ะครับ

5. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    จะใส่ปัดหลังเหรอคับ? เดาเอา
    ถ้าใช่ ผมว่าหากระจกหลัง(นอก) มาทั้งบานคุ้มกว่าเยอะคับ
    ถ้าไม่ใช่ ขออภัยคับ
    :eek:

6. ครับ พอดีได้ก้านและมอเตอร์ปัดมา แต่ด้วยเหตุบางประการอาจต้องใส่เอง

ปล. รุ่นผมมไม่มีกระจกปัดหลังตรงรุ่นอะครับ

7. ถ้าเจาะด้วยน้ำ มีโอกาส หรือป่าวครับ ไม่ทราบพอแนะนำได้มั๊ย

8. ก้อเคยเห็นมีร้านรับทำอยู่ แถวๆพระรามสองนิ

9. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    เคยไปถามร้านใหญ่ๆ
    ไม่รับเจาะเลย
    เค้ากลัวมันวิ่ง

10. mint_zaa

mint_zaa New Member Member

30
    1
    0
    เอาใจช่วย คุณเอก ครับ ปัดหลัง ลวงโลกก่อนก็ได้ นะครับ

11. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    มึงก็สั่งเอาดิ ร้านทำกระจกติดรถยนต์อ่ะ เช่น พวกรามอินทรากระจก ไรทำนองนี้
    ลองถามเขาดูว่ารับสั่งทำกระจกป่าว กุเคยคุยกับเขา เหมือนว่าเขารับทำนะ
    แต่ก็คงจะแพงเหมือนกัน แต่เสี่ยอย่างมึง ขนหน้าแข้งคงไม่ล่วงหรอก:D:D:D

12. Golf75

Golf75 New Member Member

148
    0
    0
    กำลังสงสัยอ่ะครับว่าเจาะทำไม แต่เข้าใจแล้วครับ ผมว่าถ้าเจาะมันเสี่ยงแตกเอานาครับ แต่ถ้าต้องการจิงๆก้อเอาใจช่วยครับ

13. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ร้านไหนทำได้ มั้งครับ

14. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เอาจริงเหรอพี่?

อย่าเลยดีกว่านา... :sad:

ไม่ตรงรุ่นด้วยนะพี่ :sad:

15. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    อย่าเสี่ยงเลยครับ

16. impolite

impolite New Member Member

39
    2
    0
    เสี่ยงไปมั๊ย ?

17. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ลองดูครับ ไม่กล้า ก็ไม่แตกต่าง

18. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เสี่ยงดวงเลยพี่

19. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เพื่อนเคยเจาะมา แตกเรียบร้อยครับ

20. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ...:D:D.....เชียร์นะ ......ทำเลยยยยยยย
    .........:D.....อยากรู้เหมือนกันแต่งบไม่ถึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้