เอารูปมาไห้ดูทําเเม็กมาเเล้วครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 29 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ก่อนทําสีขาวทําเเล้วสีดําวงละ700ลด20%ถ่วงล้อด้วยเติมไนโตรเจนด้วย

1. เอารูปมาไห้ดูไม่เป็นครับไง่ครับ

ทําไงดีครับไครรู้บอกด้วยครับอยากส่งไห้ดูครับไม่เป็นจริงๆไม่เคยส่ง

2. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    เข้าไปที่ ใช้งานขั้นสูง แล้วข้างล่างจะมี อัพโหลดและจัดการไฟล์แนบ ครับ

3. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    สมัครสมาชิกด้วยอ่ะเปล่าครับ

4. ไม่เป็นจริงๆ

ต้องทําไงครับไม่รู้ขอละเอียดหน่อยครับ

5. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ข้างบนมีคู่มือการใช้อยู่ครับผม ลองๆอ่านดูนะครับ

6. ไม่เป็นจริงๆ

ขอเบอร์โทรคุยได้ไหมครับงง

7. D16Y8

มาเเล้วครับ

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    นับถือความพยายามครับ :)

1. เลื่อนลงมาด้านล่าง ที่ frame ของ แสดงช่องอัพโหลดจาก Photobucket จะมีช่องให้ใส่ Local Image ให้เราคลิ๊กที่ Browse แล้วก็เลือกรูปที่จะ Upload มา จากนั้นก็กด "host it ! " มันก็จะทำการ Upload รูปเราขึ้น ImageShack โดยจะเปิดหน้าต่างใหม่ขึ้น

2. มาที่หน้าต่างใหม่ รอจน ImageShack มัน upload เสร็จ จากนั้นเลื่อนลงมาด้านล่าง ดูที่ช่อง Direct Image ก็ copy url นั้นไว้

3. กลับมาที่หน้า RCWeb ที่ช่องสำหรับพิมพ์ข้อความเรา ด้านบนจะมี Icon หลายตัว ก็นับจากขวาตัวที่ 2 (สีเหลีองๆ) คลิ๊กตัวนั้นมันก็จะให้ใส่ URL ของรูป ก็ใส่อันที่เรา copy มาจาก ImageShack นั้นล่ะครับ ก็ OK เป็นอันเสร็จ

ปล.การ Upload รูปนั้นจริงๆ แล้วมีหลายวิธีมากครับ อธิบายยากเหมือนกัน (แบบว่ามันต้องมีภาพประกอบ) ยังไงก็ลองดูครับ ถ้าไม่ได้ก็ เบอร์โทรผมอยู่ด้านซ้ายครับ โชคดีครับ

9. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    อย่าลืมเอารูปมาอวดกันบ้างเน้อ..:D

10. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    ในที่สุดก็ได้ดูแล้ว สวยๆเลยคับ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  11. ขอบคุฌครับ

ขอบคูณพี่โอมากที่ไห้ความรู้ครับแล้วจะส่งไปไหม่ครับเเต่รูปมันให่ญไม่รู้ทําไงครับไม่เป๊นงงมากครับผมอยู่สมูทรสงครามครับใครผ่านก็แวะมาเทียวบ้างนะครับตอนนี้ตลาดนําอัวพวากําลังดังเลยครับมีศุกร์-อาทิตย์ครับมีคนมาเทียวเยอะครับแต่ไห้ดีเสาร์คนเเยอะครับ(เเต่ผมคนราชบุรีครับ)ขายของอยู่แม่กลองแล้วถ้ามีเวลาจะไปมิดติ้งด้วยครับ(พิมไม่เก่งครับไม่ค่อยได้รับการศึกษาครับ)ขอไห้คลับSIอยู่นานๆครับด้วยความเคราพอย่างสูง(อ้อ)(แอ้)

12. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ไม่เป็นไรครับ ก็ดีแล้วครับ พยายามจนได้ มี Tag เหลือๆ มาบ้างก็ไม่เป็นไร :D ถ้าจะเข้ามาเล่นบ่อยก็สมัครสมาชิกลงทะเบียนดีกว่าครับ จะ Upload รูปง่ายกว่าเยอะครับ

13. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ล้อสวยดีครับ...

ดู ดุๆ โหดๆ ดีครับ....

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดุทีเดียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้