สอบถามเรื่องผ้าเบรคหลังหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย chonlayut, 28 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    สอบถามเรื่องผ้าเบรคหลังหน่อยครับ
    ใช้ยีห้ออะไรครับดึกเบรคมือติดนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ผมว่าถ้าเป็นดรัมตั้งเบรคมือก็น่าจะดึงติดนะคับ แต่ดิส นี่ไม่รูเหมือนกันอะคับว่าต้องใช้ผ้าเบรคอะคับถึงจะติด

3. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    มีปัญหาเบรคมือ ปรึกษาราชาแมกได้คับ

พี่หนึ่ง
    09-8858042
    :D
    [email protected]

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ขอบคุณครับ

5. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ผ้าลิฟสิครับ แน่นอน:D

6. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ผ้าเดิมๆ สแตนดาร์ด ตั้งชิดๆ หน่อยก็ได้แล้ว...อ้อแต่ต้องเป็นดรัมนะครับ เปงดิสก์ท่าจะยาก

7. chonlayut

1,514
    5
    0
    ผ้าเดิมๆๆนะครับดึงได้2-3 ครั้งก็ดังไม่อยู่แล้วนะครับ
    แล้วผ้าเบรคยี้ห้อ ลิฟ ไปซื้อทีไหนนะครับมีทุกรุ่นหรือเปล่าครับ

8. RG37

302
    2
    0
    ไม่ใช่ยี่ห้อลิฟคับ

โทรไปถามราชาดีกว่า จะได้กระจ่างนะคับ
    อิอิ

9. @ke

@ke New Member Member

171
    1
    0
    ที่ได้ยินมามี ผ้าลิฟ กับ ปั้นจั่น ลองเลือกดูครับ

10. Poyee_ZC

611
    7
    0
    ผมว่าแข่ง 1 รอบ หรือซ้อมต่อรอบเนี่ย มันก็มีดึงอยู่แค่ไม่กี่ทีหรอกนะ....:)

11. RG37

302
    2
    0
    มาลองงาน auto special ดูมะ คุณโป้ย

แล้วจะซึ้ง
    ha ha ha

12. Poyee_ZC

611
    7
    0
    อิอิ
    วันอาทิตย์ที่ 18 นี้ใช่ป่าวคับ คุณพี่ปอม
    เด๋วลองดูๆ.......จิมคาน่าลีลา
    ง่า

13. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    แร้วจะรู้ว่า........:rolleyes:

14. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    ผ้าเบรค"ลิฟ" ที่ว่านี่หมายถึง "ลิฟท์โดยสาร" อ่ะครับ ที่ขึ้น-ลงตามชั้นต่างๆน่ะครับ
    มีคุณสมบัติหนีดมากๆ เนื่องจากเดิมต้องรับน้ำหนักมากอยู่แล้ว ดึงเมื่อไร ติดเมื่อนั้น ติดตลอดด้วย
    ถ้าจะถามว่าสำคัญมั้ย? สำหรับผมนะ...เคยเจอปัญหาเบรคมือไว้ใจไม่ได้มาหลายครั้งมาก วิ่งเข้าไลน์เบรคมือ ถึงจุดดึงปุ๊บ ดึงไม่ติด คราวนี้แก้กันมือเป็นลิงเลย หน้า(รถ)ก็บาน ตา(คน)ก็เหลือก

สุดท้ายมาจบที่เบรคลิฟท์ แน่นอนดีครับ
    ติดต่อ พี่หนึ่ง ราชาแม๊ก ได้เลยครับ 09-8858042

15. kabu

kabu Member VIP

46
    0
    6
    งาน auto special ดิสยังดึงติดเลยอ่ะ พื้นลื้นอย่างแรง

16. oayama

oayama New Member Member

127
    0
    0
    อิอิ
    แล้วแต่ใครจะศรัทธาแบบไหน

17. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    มีข้อดีก็มีข้อเสียนะครับ ศึกษาดีๆก่อน ว่า เราเน้นใช้แบบไหน
    แต่ถ้าอยากให้ดึงอยู่เลยเนี่ย ก็ผ้าลิฟแหละ แน่นอน:D

18. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ถูกต้องแล้วครับ ของผมยังไม่ทันดึงเลย ลื่นแล้ว:D

19. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ผ้าเบรคยี่ห้อลิฟนี่ใช้แข่งทางเรียบได้ป่าวคับ

20. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ได้นะครับแจ๊ส พี่ปอมแกก้ใส่วิ่งอยู่แต่ต้องตั้งห่างๆหน่อย

21. Super Colt

2,980
    11
    0
    ระวังหมุนนะ มันจะล๊อคก่อนข้างหน้านะ

22. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ถ้าวิ่ง circuit แนะนำใส่ผ้าเดิมๆดีกว่านะ
    คุมน้ำหนักเบรคได้ง่ายกว่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้