ไมตี้เอ็ก ผ่อนคันเร่งแล้วดับ แก้จนหมดปัญญาแล้วครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย หมูน้อย กระทุ่มแบน, 3 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนขอคำแนะนำจากผู้รู้ทุกท่านครับ ผมเอา Mighty X ไปวางเครื่อง J และติดแก็ส LPG ระบบ Mixer หลังจากนั้น พอเอามาใช้จะเกิดปัญหาที่แก้ไม่ตกคือพอขับเร่งประมาณ ร้อยต้นๆ จากนั้นถ้าผ่อนคันเร่ง เครื่องก็ดับทันที ต้องรีบจอดข้างทางแล้วสตาร์ทใหม่ก็ขัอต่อไปได้ ตอนแรกช่างว่าเป็นที่หม้อต้มแก็ส ก้อเปลี่ยนไปแล้ว กลับมาก็อาการเหมือนเดิม ผมเลยไม่รู้ว่าเป็นอะไรแน่ครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ เวลาขับทีไร กลัวรถตามหลังมาจะชนเข้าให้ เพราะเวลามันดับ ไม่มีอาการแจ้งเตือน และชอบดับตอนอยู่บนไฮเวย์ด้วย น่ากลัวจริงๆ ครับ
    ขอบคุณมากครับ

1. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    รอฟังคับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เช็คโค๊ดเลยครับ อาจจเป็นที่ระบบไฟ

3. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    แล้วตอนวิ่งน้ำมันอาการเป็นไงบ้างครับ

4. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ผมว่าไม่เป็นที่หม้อต้ม

ก็เป็นทีไฟครับ

5. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    จูนดีหรือปล่าวครับ ทั้งตอนเปิดเเอร์เเละปิดเเอร์

6. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เคยเป็นครับ..........น่าจะเกิดจากทางร้านติดตั้งไม่ได้เอาท่อแว๊คคั่มด้านหลังมาเจาะเข้าที่ปากท่อไอดีด้านหน้าปีกผีเสื้อครับ.........เดินเบารถติดๆเหยียบคันเร่งแล้วปล่อยทันทีก็ดับครับ............ถ้าเป็นอาการเดียวกันก็น่าจะใช่นะ

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะหัวเทียน หรือสายหัวเทียน ลง Ground
    ลองตรวจสอบดู ครับ

8. ปู

ปู New Member Member

2
    0
    0
  9. น่าปวดหัวน่อ เจอแบบนี้

UPๆๆ ข้อมูลดีๆทั้งนั้น..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้