กรุณาช่อวยตอบทีครับปรรหาเรื่องเบอก

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย three_es/04, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. three_es/04

three_es/04 New Member Member

8
    0
    0
    พอดีผมเปลี่ยนผ้ามาใหม่ครับแล้วเวลากดลงไปมันมีเสียงกลึกๆๆๆๆๆต้องเช็กยังไงครับต้องมีอะไรต้องเปลี่ยนบ้างครับ
    ตัวคาริเปิ่อต้องมีอะไรเปลี่ยนปะครับ
    ไม่ไหวแล้วครับดังมากๆ
    (เห็นมีคนบอกว่าต้องเปลี่ยน ตรง ตัวดันผ้าเบลก

2. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    กิ๊ปล๊อคผ้าเบรกครับ มันทำให้ผ้าเบรกมันเลื่อนได้ ก็แกะผ้าเบรกแล้วใส่ใหม่ครับ หายเลย

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    จะดังเวลาแตะเบรคตอนรถไหลใช่ไหมครับ

แล้วผ้าเบรคที่เปลี่ยนใหม่เป็นของอะไรครับ ถ้าเป็นของที่ไม่ใช่ของ 0 จะมีเสียงดังครับ ของผมก็ดังครับ ชินแล้ว 5555

4. three_es/04

8
    0
    0
    ซื้อของ0ครับ
    เปลี่ยนแล้วพอออกมาก็ดังครับ
    เห็นที่0บอกว่ามียางตรงลูกสูบเบรกมันน่าจะขาดครับ
    มีใครเคยเปลี่ยนหรือรู้ว่าอยู่ตรงไหน กวนอีกซักครั้งครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

5. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ถอดผ้าเบรคมาเช็คก่อน ส่วนปั้มที่คาริเปอร์ ไม่น่าจะเป็นอะไร

6. sumitomo

sumitomo New Member Member

10
    0
    0
    อาการอาจจะเป็นเหมือนผมเลย ตอนเบรกแล้วมีเสียงดังกึก เป็นที่ตัวล็อคขาผ้าเบรกคับ ที่ผมเจอคือไปเปลี่ยนผ้าเบรกใหม่มาจากร้านข้างนอก ลิ่มที่เป็นสี่เหลี่ยมเล็กๆปลายผ้าเบรก 2 ด้านมันสั้นกว่าของเดิม ทำให้
    เวลาใส่ผ้าเบรกแล้ว ลิ่มล็อคมันลงในเป้าล็อคไม่สุดทำให้ผ้าเบรกขยับแล้วมีเสียง ผมแก้โดยเปลี่ยนใหม่เป็น
    ของ แบนดิก หายเลยครับ

7. three_es/04

8
    0
    0
    ของผมเปลี่ยนของ0มา4วันก็ยังเป็นเลยครับ
    งง
    ขนาดของ0นะครับ
    ขอบคุรสำหรับคำตอบครับ

8. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ผมเพิ่งแกะทำเองครับ ถอดผ้าเบรคออกมา แล้ว ง้าง แผ่นดันผ้าเบรค(มะรู้ทรัพท์ช่างเขาเรียกอะไรนะ) ให้ออกมานิดหน่อย
    เพื่อให้ผ้าเบรคมันแน่นขึ้น ถ้าจะให้ดี ทาจารบีนิดๆ เพื่อความแน่น คิดว่าน่าจะหายนะครับ ของผมมันไม่ดังแล้ว เมื่อก่อนดังน่ารำคาญ
    ลองดูครับ หรือให้ช่างดูจะง่ายกว่า
    ;);)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้