มีปัญหาครับ ช่วยด้วย

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Impecto, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Impecto

Impecto Guest

0
    0
    0
    คือผมขับ EG4D เครื่องเดิมหัวฉีด

ไปเปลี่ยนจานจ่ายไฟมา แล้วมีปัญหากับรอบเดินเบา

ตอนสตาร์ท รอบจะขึ้น - ลง สลับกันตลอด ตั้งไม่ได้ ตั้งเบาปกติ ก็ดับต้องเยียบคันเร่งตลอด

พอตั้งสูงขึ้น อีกนิดนึง รอบก็ขึ้น - ลง ตลอด ทำอย่างไงดีครับ

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    งานเข้าครับ กลับเข้าไปเช็คที่ร้านเดิมที่เปลี่ยนจานจ่านมาคับ แล้วก่อนคือรอบสวิงงะคับหน้านี้เป็นป่าวคับ

3. Impecto

Impecto Guest

0
    0
    0
    T-T

กล้วยทอดแล้ว !!!!

ถึงกับงานเข้าเลยเหรอ เพ่น้อง

4. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    ผมเคยเป็นในลักษณะรอบไม่นิ่ง ตลอดเวลา
    บางที่จอดไฟแดงอยู่ รอบจาก 800 ขึ้นเป็น 1200 แล้วก้อลงเป็นในลักษณะ กระตุก ๆ เป็นเหมือนกันไหมครับ
    ถ้าเป็นเหมือนกัน ลองเช็คสายหวัเทียนดูครับ ของผมสายหัวเทียนหมดอายุ เปลี่ยนสายหัวเทียน หายเลยครับ

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ตั้งที่ tps ครับ อยู่ตรงลิ้นปีกผีเสื้อครับ วัดให้ได้ 0.45-0.5 volt

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้