จำเราได้มั้ย.......ถ้าจำไม่ได้.......กรุณาข้ามไปกระทู้อื่นครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Ken_Master, 26 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ken_Master

Ken_Master New Member Member

106
    2
    0
    ขอข้ามการกล่าวทักทายที่เสียเวลา........มาเข้าเรื่องในช่วงเวลาที่หายไปของเราเลยดีกว่า:cool:

เราไม่รู้เลยว่าเราจากที่นี่ไปนานแค่ใหน......รู้แค่ว่า......พอกลับมาก็ต้องสมัครสมาชิกใหม่กันเลย...เป็นอย่างแรก

ช่วงที่หายไปสรุปได้ว่า"กรูไม่ควรคิดออกจากบ้านเลย"

ตามฝันของตัวเองได้พักใหญ่.......กับร้านรถโมเดลเล็กๆ......ขายไปสักพักก็ขยายร้านเป็น2ล็อก.....กำลังรุ่ง
    ก็เสือกร่วงฃะก่อน..............ก็ดันไปทำสีรถที่บ้านเพื่อนรุ่นน้อง.....รุ่นน้องเจ้ากรรมก็ดันมาฝากลูกให้เราดู
    เผลอไปรับโทรศัพท์ได้ครู่เดียว.........หันไปอีกที.......ลูกเขาตกถังน้ำไปเมื่อใหร่ไม่รู้....ผายปอด...เป่าปาก....โบกรถ.....ส่งโรงบาล(รถเรารุ่นน้องยืมเอาไป...).......สรุป....เด็กตาย:(
    เรื่องก็จบลงโดยเกือบติดคุก.........โชคดีที่รุ่นน้องไม่เอาเรื่อง.......แต่ก็มองหน้ากันไม่ติดอีกเลย
    เราเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นมาก.......ไม่มีใจจะทำอะไรต่อ......ก็เลยเก็บของ....แล้วกลับเข้าบ้าน...เก็บตัวเงียบ
    ไม่ออกจากบ้าน........ไม่พบปะใครๆ

แต่แทนที่เรื่องร้ายจะหมด...........หลายเดือนต่อมา
    ครานี้เรื่องเล็กกว่าครั้งแรก..........แต่ก็คางเหลือง.......โจรขึ้นบ้าน.......ของมีค่าหายเกือบเกลี้ยง.....โชคดีที่คนในบ้านไม่มีใครตื่นมาเจอ.......ก็เลยสูญเสียแต่ทรัพย์สินไปกว่า4แสน

ก็นึกว่าคงจะหมดเคราะห์..........20 มกราคม 2549.......21:30น
    มีโทรศัพท์เข้ามาบอกว่า..........พ่อเสียชีวิต...อยู่ที่โรงพยาบาล.............................................

หลังจากเสร็จจากงานศพ..........ชีวิตเราก็เปลี่ยนทันที.........ทุกคนในบ้านยังคงเสียใจ......ทำให้เราร้องไม่ออกจนวันนีก็ตาม........เพราะ

เราต้องทำทุกอย่างแทนพ่อ.....ซึ่งแรกๆก็ไม่ง่ายนัก.....การค้าต้องสะดุดเพราะคู่ค้าไม่ให้เครดิต.....เงินสดก็ไม่มีเพราะเงินในธนาคารก็เบิกมาไม่ได้....ต้องขอเป็นผู้จัดการมรดกจากศาลซะก่อน.........เหมือนเริ่มต้นทุกอย่าง.......แต่ก็ยังอุตส่ารอดมาจนวันนี้(ไม่รู้รอดมาได้ไง)......ตรงนี้ไม่บรรยายดีกว่า.....เอาเป็นว่าเป็นเพราะเราไม่อยากให้แม่เรา........พี่เรา........แฟนเราและลูกๆ........ตลอดจนคนงานอีกกว่า20ครอบครัวต้องเดือดร้อน........แต่คนงานบางส่วนก็ต้องออกไป(เพราะมันขอขึ้นค่าแรง)ส่วนคนงานที่เหลือ.....ให้กำลังใจดี

ตอนนี้การงานก็เริ่มเข้าที่เข้าทางขึ้นเรื่อยๆ..........ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะไปได้ดีซักแค่ใหน

แต่อะไรจะเกิดอีกน่ะ.........เราไม่คิดแล้ว..............เพราะเรื่องที่น่ากลัวที่สุดของชีวิตเรามันผ่านมาแล้ว

คือคนเราไม่สามารถห้ามธรรมชาติ..........หรือสิ่งใดๆที่จะเกิดได้...........อย่ากลัวจะดีกว่า....

............รอดูว่าอะไรจะเกิด......จะเรื่องดีหรือไม่ดีก็หนีไม่ได้....ก็รอให้มัเกิดซะก่อน...แล้วค่อยว่ากันทีหลัง..

......จำสัญญาที่เราได้กล่าวไว้ก่อนที่เราจะจากที่นี่ไปได้มั้ยเรากลับมาเล่าให้พวกนายฟังแล้วนะ.........

****จากนี้........คงจะมาที่นี่บ่อยๆ.......เหมือนครั้งกระนู้น......ถ้ายังคงมีพวกนายอยู่ที่นี่****

2. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    หายไปนานเลยน้าเคน
    ช่วงนี้บอร์ดมันจะเงียบๆหน่อยนะ
    ชีวิตมันก็คงเป็นแบบนี้แหละ
    ไม่มีใครดี หรือแย่ไปตลอด
    สู้ๆแล้วกันเน้อ เป็นกำลังใจให้

ว่างๆไปเล่นรถบังคับกัน

แก้ไขล่าสุด: 27 สิงหาคม 2006
  3. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    ยินดีต้อนรับกลับมาที่นี่ครับ ผมก็จำคุณได้เสมอถึงแม้จะไม่เคยกันก็ตาม

อย่างที่สาคูบอก ตอนนี้มันเงียบๆหน่อยนะ แต่ก็ยังคงวนเวียนสลับกันมาเรื่อยๆ

4. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ยังอยู่เช่นกันนะครับ แอบซุ่มๆอยู่แถวขอบจอเนี่ยล่ะครับ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    คิดถึงคุณเคนเสมอครับ
    คนสู้ชีวิตยังไงก็เป็นคนสู้ชีวิต
    อย่าท้อ อย่าถอย
    ทุกอย่างจะดีขึ้นเอง ฟ้ามีหู ประตูมีตา...

ขอให้การค้าการขายรุ่งเรืองละกัน
    ส่วนตัวผมเอง ตอนนี้ก็แย่ครับ ใจไม่ค่อยอยู่กับเนื้อกับตัว
    ยังไง ก็เข้าบอร์เมาคุยแก้เครียดได้ครับ

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ

6. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    ยินดีต้อนรับกลับมาครับ ยังงัยๆซะที่นี่มีกำลังใจให้เสมอ ถึงแม้พักนี้จะเงียบๆสักหน่อย แต่ถ้ามีใครเปิดประเด็นอะไรขึ้นมา รับรองครับ เพื่อนๆยังอุ่นหนาฝาคั่งเหมือนเดิม (สงสัยแก่แล้ว ขี้เกียจพิมพร่ำเพรื่อ อิ อิ)

7. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    ขอค้านอีกแล้วครับท่านประธาน ข้อความของไอ้พีเบี่ยงเบนทางเพศอย่างรุนแรง

8. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    โห.......โหดร้ายใช่น้อยเลย
    ผ่านมาได้ขนาดนี้ ก้อเป็นนักสู้คนนึงแล้วครับ
    นับถือๆ
    ขอให้พายุพ้นไปให้หมดๆเลยนะครับ

ส่วนผม ก้อจะกลับไปหาทางสู้กะคนที่บ้านต่อ 5555
    ไม่ยอมหรอก นักสู้เหมือนกันวุ้ย :D

9. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    ไอ้เงาะ ..จุ๊..จุ๊...อย่าเอ็ด...เดี๋ยวเป็ดไข่

10. Ken_Master

106
    2
    0
    444

เออ.......................ลืมเล่าถึงเรื่องรถ.................

มัสแตง.........เปลี่ยนสี..........เปลี่ยนเครื่อง.........เปลี่ยนคอนโซล........เปลี่ยนภายใน.......แล้วก็เปลี่ยนเจ้าของ(แม่งมาซื้อเอาตอนสภาพจิตใจแย่ๆก็เลยขาย.......ถ้าเป็นตอนนี้ล่ะ.....ฝัน......)........หวังจะไปขอซื้อมันก็ไม่ขาย.....แต่ยังอยู่แถวบ้าน.....วันนี้จะไปถ่ายรูปมาให้ดู

ทุกวันนี้เราใช้รถคันที่พ่อเราเคยใช้........เอาเป็นว่าจะถ่ายรูปมาให้ดู

11. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... มันเป็นบททดสอบของชีวิจครับน้า ยังไงเราก็ต้องมีชีวิตต่อไป
    เพราะฉะนั้นเราต้องทำชีวิตที่เหลืออยู่ให้มีคุณค่า และมีความสุขมากที่สุดครับ...อิอิ

12. SSS

SSS New Member Member

5
    0
    0
    อ่านเรื่องราวของคุณ Ken แล้วทำให้นีกถึงเพลง " ฤดูที่แตกต่าง " ครับ... ขอให้สู้ต่อไปนะครับ

13. Ken_Master

106
    2
    0
    อ่ะ.........มัสแตง

14. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ชีวิตไม่สิ้นมันก็ต้องดิ้นกันต่อไปครับน้าเคน

ผมเสี่ยงอย่างเดียวเลยชีวิต ไม่เสี่ยงก็ไม่รู้ ต้องลองครับ :D

15. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    จำได้อยู่แล้วฮะ น้าเคน
    ยังไงก็สู้ๆนะฮะ

ปัญหามีไว้พิสูจน์คนนะฮะ :)

16. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0
    สู้ต่อไป.....ทาเคชิ

17. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

18. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ตั้งแต่บอร์ดนี้มีมา กระทู้นี้น่าจะมีสาระที่สุด 5555555555555555555

19. ท่านรอง

ท่านรอง New Member Member

184
    0
    0
    แอบอ่านอยู่ครับน้า..............บาวาเลียน

20. Ken_Master

106
    2
    0
    อรุณสวัสดิ์

21. Ken_Master

106
    2
    0
    ไม่อยากเชื่อเลยว่าจะมีคนจำกรูได้มากขนาดนี้

22. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... อ่ะ แน่ นอน คับ ที่ นี่ มี แต่ คำ ว่า เพื่อน ... อิอิ

หรือพวกเรามีกันไม่เยอะมากกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้