ขอทราบวิธีการล้างทำความสะอาด ปลายท่อ+พัก สแตนเลท ด้วยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Vasuta.com, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ขอทราบวิธีการล้างทำความสะอาด ปลายท่อ+พัก สแตนเลท ด้วยครับ

พอดีเพิ่งได้ปลายท่อ + พัก เป็นสแตนเลบ จากเพื่อนมา
    ค่อนข้างจะเคลอะ ไปด้วยสิ่งสกปรกทั้งหลาย
    มีรอยขูดบ้างเล็กน้อย (เพราะคันที่ถอดมา เค้าโหลด)
    มีคราบไคล ฝุ่นควัน พอสมควร
    ไม่มีสนิม

ถอดออกมาแล้ว (ตัดที่ท่อ ก่อนเข้าหม้อพัก)

ไม่ทราบว่า ผมต้องทำความสะอาดมันอย่างไรครับ

จุ่ม แช่น้ำเลยได้ไหม ข้างในมันมีอะไรหรือเปล่า ที่เปียกน้ำไม่ได้ (เห็นว่ามีใย)
    หรือมีวิธีอื่นครับ

ขอทั้งแบบ ล้างภายนอก
    และ ภายใน ปลายๆ ท่อด้วยก็ดีครับ

อยากใส่แบบเอี่ยมๆ

ขอบคุณครับ

2. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    จริงๆก็ล้างน้ำทำความสะอาดได้ครับ ใยแก้วด้านในโดนน้ำได้ครับ
    แต่ไม่แนะนำให้ล้างครับ...เพราะกว่าจะเอาน้ำออกให้แห้ง คงรอ
    กันนานนนนนเชียวล่ะ....

งานแสตนเลสแนะให้ไปปัดเงา(ช่างแสตนเลส)ดีกว่าครับ สามารถ
    เก็บรอยครูดได้บ้างครับน่าจะออกมาดูใหม่กว่าเดิมมาก ราคาก็ไม่น่า
    แพง (อยู่ซัก100ไม่เกิน200แหละ)

ส่วนถ้าอยากขัดคราบเขม่าดำเอง ลองใช้วีนอล(ยาขัดทำความสะอาดโลหะ)
    ทาวนจนเนื้อครีมยาดำข้นก่อนใช้ผ้าแห้งเช็ดออกครับ ค่อยๆลูบไป ก็ออก
    ได้หมดแหละครับ...

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ

4. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ขอบคุณมากครับ

5. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    อัพให้คับ

6. kitty_man

kitty_man New Member Member

34
    7
    0
    ภายนอกผมเคยเอาไปปัดเงา 200 บาท ส่วนปลายท่อด้านในเนี่ยผมเอาวีนอลขัดเอา

7. chiwawa

chiwawa New Member Member

25
    0
    0
    :D ขอบคุงครับ :D

8. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เรียบร้อยครับ ลงวีนอนเองซะ

ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้