พี่ๆว่าเบรคดังๆเขาจะมีให้รถรุ่นเราใช้ปะครับ เช่น brembo ATS ประมาณเนีย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tOon`, 29 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมสงสัยมานานและผมอ่านจากหนังสือแต่งรถ หลายเล่ม แล้วก็ตามเวปเนียแหละครับ
    เลยเกิดความสงสัยว่า
    เอ๊ะ ถ้าเราเอารถ R11 P11 R10 เข้าไปซื้อ บอกว่า "พี่เอาเบรมโบ้ ชุดนึง จาน 330 มิล ใส่รุ่นเนียมีปะครับ" (เช่น toon motorsport คนจำหน่าวเบรมโบ้อะ)

พี่ว่าเขาจะมี kit set ที่จะใส่แล้วก็ใช้ได้ตรงรุ่นกับ รถรุ่นเราปะพี่

คือผมเห็น พวก ซีวิคใหม่ แจ๊สงี้ หรือพวก ยาริส หรือ วิช ผมเห็นใส่มาเยอะเลย เจอะบ่อยด้วย เลยเกิดความสงสัย เลยอยากถามแหละครับ

แต่ในความคิดผมนะ ผมว่ามันเจ๋งดีนะพี่ แต่ราคานี้ ครึ่งนึงราคารถเราๆเลย :D

2. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    ไม่เคยเห็นอ่ะว่ามีตรงรุ่นกะr11 แต่ถ้ามีจาเป็นคนแรกที่ม่ายซื้อแบบว่ามันแพงอ่ะ
    แถมรถก้อม่ายแรงด้วย หาของรุ่นพี่พวกสกายไลมาใส่ถูกกว่านา แต่ถ้ามีตรงรุ่น
    กะr11ก้อดูจาUPเกรดกะเค้ามั่งใช่มะละท่านmOo ซาหวัดดีคับบบmOo

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เจ้าตูนไม่ไหวนะเบรมโบ้เนี่ย

เอาสกายพอเเล้ว

หรือเอาเเบบเทพๆอีกอย่างก็ endless 6 pot ไปเลยโลด...เเห่ะๆเเต่ก็ราคาอาะนะ

สงสัยจะเอามาไว้เล่นกะ 200 เเน่ๆเลย.....55

4. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ตูน........4 Pot ใหญ่ Mono Block ่ของ ARISTO ไง........ไม่สนหรอ หล่อกว่า Sky อีกนะ.........ราคานุ้ม ๆ ถ้าพี่เก็บเงินได้ครบก่อนไม่รู้ด้วยนะ...........หรือจะเอาชุดหน้าพี่ไปใช้ดี อิอิ.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2008
  5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    อุอุ ใส่ของaristo ระวังนะกิ๊ป แล้วจะหาว่าไม่เตือน มันใหญ่ มันสวย แต่ต้องเพิ่มปั้มลมเบรคนะก๊าบ ไม่งั้นขับช้าๆลมไม่พอนี่เสียววืปเลย แบบว่าเบรคหายอ่ะ ลองมะ
    มีร้านที่ขายถูกๆด้วยแหละ มาพร้อมดุมเลย ซื้อเก็บไว้แระ แต่รุสึกยังเหลืออีกชุดสองชุดนะ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ วิน ครับ แล้ว ของ ตูน อะ พี่ เมื่อ ไหร่ ให้ ไป เอา ครับ พี่ ผม ละ ร๊อ รอ พี่ โทร มา ละ ครับ

7. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ปั้มลมมันไม่พอหรอท่าน......ถ้าเอามาใช้แต่ยังไม่ได้เปลื่อนปั้ม......แล้วมันจะเหมือนคันพี่ป่าว.....กดเบรคแล้วหาย
    ๆ จม ๆ หยั่งงั้นหรือป่าว......แล้วที่ว่ามีทีขายถูก ๆ มันถูกซักกี่ตัง.....อ่ะ......อิอิ:D:D:D:D

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    แอบมาดู รถแรงๆ เขาคุยกัน

แต่ว่าอยากได้เหมือนกันนะเบรค 2 หม้อ 4 หม้อ เนี่ย แล้วแมค 16 มันจะใส่ได้ไหมเนี่ย อิอิ :D

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ถูกกกกกกกกกกกกก ปัมไม่พอแน่นอน หนักกว่าตอนของพี่อีกนะ แบบว่าหายไปเลยอ่ะ
    ที่เห็นล่าสุด คู่นึงพร้อมดุมอ่ะ คู่ละหกพันอ่ะ ที่ปทุมวันนะ แล้วแต่ร้าน หาดีๆ

ส่วนตูนอ่ะ ยุ่งนิดนึงอ่ะ แล้วเดี๋ยวว่างจะโทบอกนะ

10. tOon`

2,324
    43
    48
    ครับ พี่ วิน ได้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้