คนในคลับใครพอจะดูสภาพรถเป็นบ้าง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย yanacup, 29 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yanacup

yanacup New Member Member

6
    0
    0
    ใครพอจะดูเป็นช่วยดูเเล้ววิจารณ์หน่อยจะซื้อนีออน
    http://www.siammotor.com/siammotornew/zoomcar.php?transnum=6826

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ...........

3. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ต่อ สัก แสน นึง ยังพอ ไหว
    ของหาย ไปหลายอย่างเหมือนกันนิ

4. yanacup

6
    0
    0
    พี่พอจะบอกได้ไหมว่าที่ของหายอะไรหายบ้างคับ

5. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
  6. yanacup

6
    0
    0
    คือผมอยากหาแบบฟรีดาวน์คับได้เก็บเงินไว้ซ้อมบ้าง

7. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ผมว่าถ้าจะเล่น neon ควรหาสภาพดีๆหน่อยนะคับ เพราะอะไหล่จุกจิกหาค่อนข้างยาก และแพง
    จะได้ซ่อมจบง่าย หากสภาพไม่ดีมันจะไม่คุ้มเอานะคับ...
    :D

8. neon_mp

557
    1
    0
    มีอยู่กับผมหลายคันลองมาดู............

9. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    คนจะซื้อNEONให้ดูรถให้ดีนะครับ เพราะว่าซื้อมาอาจจะต้องซ่อมแน่นอน แต่หาซื้อรถมีราคาไม่แพงมาก และเก็บเงินไว้ซ่อมด้วย จะดีมาก ส่วนตัวผม ใช้NEON มาเดือนกว่าๆๆสมรรถนะของรถดีมากแต่ต้องซ่อมบ้างเนื่องจากรถหลายปีแล้ว(รถผมปี98)ส่วนรถผมซื้อมา120000(ติดแก๊สมาแล้วแบบดูด)ตอนนี้ซ่อมไปสองหมื่นปลายๆๆ(โดนช่างฟันบ้างฮ่าๆๆ) ว่าจะเอาไปซ่อมแอร์เนื่องจากคอยเย็นน่าจะรั่ว
    โดยส่วนตัวผมว่าNEONเป็นรถที่ดีราคาถูกใครใช้แล้วจะติดใจเช่นกับผมครับ จริงๆๆนะไม่ได้โม้ ระยองใช้NEONเยอะมากครับผมไปเที๋ยวเห็นตั้ง5-6คัน

10. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    เห็นสมควรเป็นอย่างยิ่ง:D

11. yanacup

6
    0
    0
    พี่เป้พอจะเอารูปลงได้ไหมคับเเล้วราคาประมาณเท่ารัยผ่อนได้ไหมช่วยบอกรายละเอียดหน่อยคับ
    ผมอยากได้นีออนคับ

12. neon_mp

557
    1
    0
    รูปเดียวมาลง มี
    1. สีเขียวเกียร์ ออโต้ สภาพ ok
    2. สีน้ำเงิน เกียร์ธรรมดา เปลื่ยนแท่นเครื่องแล้วทุกตัว ถ่ายของเหลวทุกอย่างแล้วต่อทะเบียนแล้ว ย้ายแบตแล้ว คันนี้ เบาะหนัง
    คลัช ใหม่ เปลื่ยนสายพานแล้ว ท่อ FGK แม็กขอบ15
    ไฟหน้าตาเพชรผ้าเบรกใหม่ทั้ง หน้า-หลัง (เจียรจานแล้ว)
    ......

ปล....ยังไม่ติดแก็สทั้งสองคัน ถ้าจะติดด้วยขอเพิ่ม หมื่นห้า(หัวฉีดสองห้า)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2008
  13. yanacup

6
    0
    0
    พี่เป้อยู่ที่ไหนคับผมจะได้ไปดูรถด้วยตัวเองเลย

14. neon_mp

557
    1
    0
    ลองโทรมาครับ

15. yanacup

6
    0
    0
    พี่เป้คับผ่อนได้ไหม

16. neon_mp

557
    1
    0
    ต้องเข้าไฟแนท์ครับ

17. yanacup00

yanacup00 Guest

0
    0
    0
    คุณเป้

คุณเป้คับneonที่ไปทามสีมาเสร็จยังคับเล้วราคาเท่ารัยจัดไฟแนนท์ได้เท่ารัยคับ

18. neon_mp

557
    1
    0
    ไฟแนนท์ต้องลองหาดูครับ คันเขียวอยู่ที่ประมาณแสนสามครับ สภาพรับประกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้