ถามเรื่องปั๊มดีเซลครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jassada, 12 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jassada

jassada New Member Member

24
    0
    0
    ไม่ทราบปั๊มดีเซลที่เป็นระบบไฟฟ้าควบคุม จะสามารถแปลงมาเป็นแบบแมคคานิกหรือกลไกได้ไหมครับ แล้วค่าทำประมาณเท่าไหร่ พอดีจะวางโบหน่ะ ติดอยู่ที่ปั๊มอย่างเดียวครับ เคยถามเพื่อนเขาว่าให้เปลี่ยนปั๊มแต่ราคามันก้อแพงหน่ะ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. Nun_MTX

Nun_MTX New Member Member

183
    4
    0
    รถรุ่นไหนคับ แจงรายละเอียดด้วยคับ ถ้าเปลี่ยนก็ 10,xxx คับ

3. jassada

jassada New Member Member

24
    0
    0
    เครื่อง 5L 3.0 EFI ครับ ถ้าซื้อปั๊มใหม่ แล้วมีปั๊มมือ2ขายบ้างไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ หรือว่าซื้อปั๊มธรรมดาแล้วค่อยมาแต่งเอา แบบไหนจะคุ้มกว่ากันครับ รับเทิร์นไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

4. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    หาตามพวกเครื่องยกลงวางเจเลยครับ ขอสับกับปั๊ม 12 เค้าแล้วเอาไฟฟ้าแลกแล้วเพิ่มเงิน แล้วค่อยเอาไปเทสปั๊มใหม่

ราคาน่าจะถูกกว่าเบิกไปใหม่ตามร้านปั๊ม แต่แนะนำให้ดูให้ดีๆครับ หาคนที่เป็นไปด้วยดีกว่าครับ

5. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ทำมากเลยหรอ
    วาง 2jz เลยดีกว่า

6. chonmetee

chonmetee New Member Member

12
    0
    0
    รอดู คำตอบ ด้วยคนครับ ปัญหาเดียวกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้