แอร์2ดินไม่ออโต้ ใส่ของเดิมได้หรือป่าวครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย EXCEED_NOTE, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    รบกวนหน่อยครับอยากใส่บ้างจัง

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    "ใส่ช่องเดิมได้หรือเปล่า" ถ้าหมายถึงตัวกรอบนั้นได้ครับ แต่ถ้าหมายถึงท่อแอร์นั้นต้องหาท่อแอร์เยื้องมาจะได้เนียนครับ หรือจะเอาของเดิมตัดต่อใหม่ก็ได้ครับ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ลองไปถามราคามา กรอบ+สวิทย์ ประมาณ 4500+- ราคานี้ถึอว่าแพงมั้ยครับ

4. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ก็ราคาประมาณนี้ครับ แต่ต้องมีปลั๊กมาด้วยนะครับ

5. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ได้แต่เย็นมาก ถ้าได้มาไม่ครบ ท่อเยื้องใช้แปลงของเก่าได้เหมือนกัน

6. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ถ้าเรื่องแอร์ออโต้ / กึ่งออโต้ (3ปุ่ม) หรือ ปุ่มเดียว...

โทร.ไปได้เลยครับ ลุงเดี่ยว.... 081-648-6177...
    :D

7. EXCEED_NOTE

86
    1
    0
    อยากรู้ว่าสวิทที่หมุนปรับความเย็นอ่ะครับจะต่อเข้าได้หรือป่าว เห็นมันมีแบบปรับอุ่นด้วยครับอยากจะได้แบบเย็นอย่างเดียวอ่ะครับทำได้หรือป่าว

8. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ☆☆ บทความเรื่องกรอบแอร์และระบบแอร์ออโต้ ☆☆

แบบนี้เล่ากันยาวครับ มันต้องมีอุ่นด้วย มันไม่ได้เป็นระบบ Thermostat แบบของบ้านเรา แต่มันจะใช้ระบบ Air Mix ครับ เอาเป็นว่าลองอ่าน บทคว่มที่ผมทำไว้ก่อนแล้วกันครับ จะได้เข้าใจมากขึ้น แล้วสงสัยตรงไหนค่อยว่ากันต่อครับ :)

☆☆ บทความเรื่องกรอบแอร์และระบบแอร์ออโต้ ☆☆
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=484379

9. EXCEED_NOTE

86
    1
    0
    โทษนะครับ ลุงเดี่ยวนี้แกเป็นช่างทำแอร์หรอครับ อยู่แถวไหนครับ

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แกไม่ใช่ช่างครับ แกจัดหาอะไหล่จากญี่ปุ่นมาขายครับ ส่วนเรื่องติดตั้งแก
    แนะนำช่างให้ได้ครับ

11. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    อยากติดตั้ง แนะนำ ช่าง เจ ตลิ่งชั่น คับ งานดีมีคุณภาพ คับ ถึงสายไฟจะลกนิดหน่อย คับ อิอิอิ

12. Milchan11

799
    6
    0
    ติดต่อ พี่เดี่ยว ตาม เบอร์ นี้เลย คับ ถ้า สนใจ 0816486177 คับ
    -
    ปล.รู้สึกว่าตอนนี้ พี่เค้าลืออะไหล่ ขายแล้วคับ รถพี่เค้าเอง คับ สนใจของชิ้นไหนลองโทร ติดต่อได้คับ ของแก ตรึม เจงๆ ผมแวะไป ชมมาและ

13. EXCEED_NOTE

86
    1
    0
    ขอแผนที่หน่อยครับเผื่อจะเข้าไปคุยครับ
    ตอนนี้ผมได้กรอบแอร์กับท่อแอร์เยื้องแล้วครับ

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใส่เลย ใส่เลย สวยครับ

15. Milchan11

799
    6
    0
    ติดต่อ ช่าง เจ เลยดีกว่า คับ ว่าแกว่าง รึ ป่าว 086-7512238

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้