ท้ายรถผมกลายเป็นอ่างเก็บน้ำแว้ววววว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย TheCrow, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    น้ำขังในหลุมยางอะหลั่ยครับ อาการนี้เคยเป็นครั้งนึงตอนขับรถลุยน้ำท่วมประมาณครึ่งล้อตอนนี้นคิดว่าเป็นเพราะยางปิดรูระบายน้ำมันไม่แน่นน้ำเลยทะลักเข้ามา แต่ตอนนี้แค่จอด+ขับลุยฝนแล้วได้กลิ่นอับๆเลยเปิดท้ายดู จะๆเลยครับ ท่านผู้ได้รู้มานเข้ามาทางไหนคร้าบบบบ(เมื่อก่อนไม่เคยเป็น แต่ตอนหลังเอารถไปโหลดแบบใช้ตัวหนีบสปริง แล้วก็เอาไปใสไฟเบอร์รอบคันมาไม่รู้จะเกี่ยวป่าว )

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ลองเช็คยางขอบฝาท้ายดูหรือยังครับ ลองใช้น้ำรดที่หลังคาลงมาดูครับ

ต้องค่อยๆหาไปทีละจุด เอาใจช่วยครับ

3. TheCrow

177
    1
    0
    ลองดูแล้วครับแต่ยังไม่เจอ ยังไงจะลองดูอีกทีครับ

4. BadzzBoyzz

BadzzBoyzz Member Member

46
    2
    8
    รถผมก็เป็นเหมือนกันคับ น้ำเข้าฝั่งซ้ายฝากระโปรงหลัง ว่าจะไปใ้ห้อู่ดูให้อยู่ เซ็งเลย... เสียตังค์อีกละ:confused:

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ค่อยมองหาคราบน้ำดูครับ

ผมเคยเป็นก็คือตรงไฟท้ายซีลไว้ไม่ดีมันเลยซึมเข้าไปได้แล้วก็ไปขังตรงหลุมยางอะไหล่เหมือนกัน

6. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ใช่ครับ....ตรงไฟท้ายน่ะครับ...เขาใช้น๊อตยึดแล้วตรงขอบเขาจะเอาก้อนขี้หมาอุด....อาจจะอุดไม่ดีก็ได้....(ก้อนขี้หมาจะเหมือนกาละแมสีดำน่ะครับ...หาซื้อร้านซ่อมแอร์ก้อได้)

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    เสียดายอยู่ขอนแก่น

วันก่อนผมก็ซื้อกาวขี้หมามาเปลี่ยนไฟท้ายให้พี่โต๊ด

กาวเหลือบานเลยครับ

8. TheCrow

177
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ใช้ซีรีโคนก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้