เติมลมไนโตรเจนครั้งแรกแล้วเติมลมธรรมดาต่อได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Aweb, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aweb

Aweb Guest

0
    0
    0
    ถ้าเติมลมไนโตรเจน ปรกติ จะอยู่ได้นานกว่า ลมธรรมดาใช่ไหมครับ แล้วถ้าเพิ่มเติมเพิ่มนี้จำเป็นต้องเป็นไนโตรเจนหรือป่าว

2. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ถ้าเติมครั้งต่อไปเป็นลมธรรมดา ผลก็จะทำให้ลมในยางกลายเป็นลมธรรมดาไปหมด

ถ้ายังไงใส่ลมไนโตรเจนต่อไปดีกว่า แต่แพงหน่อย

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ไม่หาแบบ เติมตลอดชีพหละครับ
    เติมตลอดชีพหมายถึง พอลมมันพร่อง ก็กลับไปเติมร้านเดิมฟรี อะ น่าจะดีกว่า จะได้ไม่เสียลมไนโตรเจนเดิม ส่วนถ้าเติมแล้วลมไนโตรเจนจะกลับเป็นลมธรรมดานั้นไม่แน่ใจว่าเป็นไปได้นะครับ ผมว่าแต่ลมมันผสมกันมากกว่า

ส่วนตัวคิดว่าเติมไนโตรเจนดีครับ แต่ไม่ค่อยสะดวก เพราะเราต้องกลับไปเติมที่ร้านเดิมตลอด สู้เติมลมธรรมดาก็สบายแล้ว ไม่ต้องเสียตังคด้วย เจอป๊มไหนก็เติมได้เลยสะดวกกว่า

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม เ ติ ม ค รั้ ง แ ร ก แ ล้ ว เ ติ ม ฟ รี ต ล อ ด ชี พ เ ล ย จ น ก ว่ า จ ะ

ถ อ ด ย า ง อ อ ก ม า แ ล้ ว เ ติ ม ใ ห ม่ แ ต่ น า น น่ ะ คั บ ก ว่ า ล ม จ ะ ยุ บ

5. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ตามท่านข้างบนบอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้