ถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย size x, 28 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. size x

size x New Member Member

7
    0
    0
    คือ อยากรู้ว่าฟิวล์ไฟหน้า ที่ไฟสูง-ต่ำ ของb14 มันอยู่ตรงไหนของรถครับ

ตอนนี้เปิดได้แต่ไฟหรี่อย่างเดียวไฟใหญ่เปิดไม่ได้เลย ทั้งสูงและต่ำ

จะstopไฟสูงก็ไม่ติด ขอบคุณครับ :cry::cry::cry:

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เปิดกล่องฟิวส์ ที่อยู่ตรงหัวเข่าขวาเวลาเราขับนะครับ

ที่ฝาจะมีฟิวส์บอกว่าอะไรเป็นอะไร อุปกรณ์ชิ้นไหนอยู่ครับ

เช็คดูที่มีคำว่า LAMP ทั้งหลายได้เลยครับ

ปล. เปลี่ยนฟิวส์ต้องให้ตรงตามขนาดแอมป์ที่บอกของตัวเดิมนะครับ เปลี่ยนเกินไม่ได้นะครับ ไม่งั้นไฟลุกโชน

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  3. size x

size x New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วจะลองหาดู

4. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43

ตามเค้าไปเลยคร๊าบ

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หาคำว่า แกะ ดู ครับ

แกะ แกะ แกะ

7. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ฟิวส์ไฟหน้ารถ สูง-ต่ำ
    อยู่ตรงด้านหน้าครับ

เปิดฝากระโปรงหน้าขึ้นมา

ฟิวส์จะอยู่ในกล่องใกล้แบต มีอยู่ 2 ตัว ...

ถ้าหันหน้าเข้าตัวรถ กล่องฟิวส์จะอยู่ด้านซ้ายของแบต

ลองดูนะคับ ผมรู้ คุณทำได้ อิอิ...

8. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0

ตามเพ่โอไปเลยคับ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หรือว่า. . . . . . .

10. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    หรือหลอดไฟหน้าขาด แต่ลองดูฟิวล์ก่อนครับ

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    กำลัง จะตอบ

แบบ ที่ ท่าน ประทาน หนุ่ม ว่า เลย

อิ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้