อยากทราบ Pinout ของ Lamda controller ของ Autogas ครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Pom-AWD, 28 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    อยากทราบ Pinout สำหรับต่อสายจูน (ในวงกลมในภาพ) ที่มี 8 ขั้ว
    ของ Lamda controller ของ Autogas ครับ
    ว่าขั้วไหนเป็นขั้วไหนบ้าง

ขอบคุณครับ

ปล. ขออนุญาตเจ้าของภาพนี้ นำภาพมาใช้ประกอบนะครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เด๋วดูให้นะคัรบ ไม่รุ้ยังอยุ่ป่าว

รอแปปนึงครับ

3. vampire258

1,639
    25
    0
    มาแล้วครับ

แจ่มพอไหมครับ.....อิอิ

4. Pom-AWD

353
    9
    0
    โอ้ว ขอบคุณมากครับ ชัดแจ๋วเลย

ว่าแต่... ขออนุญาตสงสัยต่ออีกหน่อยได้ไหมครับ

ในรูปที่ว่าเป็น pin Tx นี่หมายถึงเป็น pin สำหรับ transmit ออกจากตัว ecu
    หรือว่าเป็น pin สำหรับต่อสาย transmit จากคอมครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

5. vampire258

1,639
    25
    0
    อันนี้จำไม่ได้จริงๆครับ น่าจะออกจาก ECU ครับ

แต่ตอนผมลองเล่น ก็สลับไปมา TX กับ RX ไม่พังครับ ลองดูเลย

แต่อย่าสลับ ไฟ+ มานะครับ พังไม่รุ้เด๋อ.....อิอิ

6. Pom-AWD

353
    9
    0
    ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวจะลองต่อดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้