แย่หล่ะ มีเสียงลมเข้ามาในรถ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย p'Error, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    คือมันมีเสียงลมเข้ามาเปงจังหวะอ่ะคับ แบบ ค่อย ดัง ค่อย ดัง อ่ะถ้าขับเกิน80ไปน่ะ ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนเช็คได้บ้างว่ามานเข้าตรงไหน หรือเป็นเสียงอย่างอื่น

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ผมเอานิ้วๆไล่กดๆขอบยางตามกระจก โดยเฉพาะตรงกระจกขอบยางกระจกมองหลังที่เป็นสามเหลี่ยม เวลาขับน่ะครับ

กดตรงไหนแล้วเสียงหาย จุดต้องสงสัยเลยเป็นตรงนั้นครับ

3. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    เสียงแบบไหนอะคับ บางทีเกิดจากเสียงยางก็เป็นได้อะคับ ถ้าเสียงที่เข้ามาจากทางขอบกระจก R11 สามารถปรับขายึด
    ที่ตัวยึดกระจกด้านในประตูได้อะคับ ต้องปรับแบบทีละนิดนะคับแล้วลองปิดประตูดูว่าติดขอบบนมั้ย ต้องระวังคับแต่
    ปรับได้ให้กระจกชิดกะขอบยางได้ ก็ช่วยได้มากอะคับผมเคยลองแล้วล่ะ เงียบขึ้นคับ อีกอย่างที่อยากลองคือเอาสายยาง
    ท่ออ๊อกซิเยนขนาดเลี้ยงปลาตู้สอดเข้ากะขอบยางให้รอบแต่ไม่ได้ลองซะทีไม่ร้ว่าจาได้มั้ย ถ้าลองแล้วได้จาบอกอีกทีคับ
    เช็คลูกปืนล้อด้วยนะคับ ดังได้เหมือนกันอะคับ ก็รู้เท่านี้นะคับ ลองดูก็แล้วกัน ซาหวัดดีคับบบ

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เสียง วิ๊ววววววววว ที่มาของเสียงอยู่ข้างคนขับรึเปล่า
    ถ้าใช่แสดงว่าประตูลมช่องแอร์ปิดไม่สนิท ถอดเก๊ะออก แล้วลองปิดเปิดช่องนั้นดู (ปิด-เปิด ได้จากปุ่มเหมือนเครื่องหมาย U-Turn ที่คอลโทลอแอร์) เอาแปลงทาสีหรืออะไรปัดฝุ่น - ขี้โคลน แถวนั้นออกดู น่าจะหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้