เรื่อง....ยางรถยนต์

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Bignui, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    :cool: พี่น้องครับ....ใช้ยางรถยี่ห้ออะไร+ขนาดเท่าไร มีอาการขณะขับขี่เป็นอย่างไรบ้าง...ครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    215/45R17 ครับ s-drive

เกาะดีครับ นิ่ม เสียงไม่ดังมาก สึกเร็ว

205/55R16 b/s GIII
    เกาะดีมาก เสียงดังไม่มาก แข็งหน่อย สึกช้า

3. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    R11ของเราใช้ DUNLOP DZ101 บอกขนาดยางอย่างเดียวช่ายป่ะ ขนาดอื่นไม่ตอบนะอายเค้าอ่ะ
    ยางน่ะใช้หน้า 205-40-17หลัง215-40-17 ขณะขับขี่ส่วนมากมีอาการเมาตลอดเวลา(ล้อเล่นๆ)
    อาการที่ใช้งานก้อดีคับ มันต้องมีช่วงล่างที่ดีด้วยถึงจะรู้ว่ามันช่วยได้ขนาดไหน เสียงยางเวลาวิ่งก้อ
    ไม่ดังมากนัก แต่เวลาเจอน้ำยางก้อเปียกทุกทีเลยคับ....?? แต่ก้อเกาะดีนะคับ ลมยางใช้40ปอนอ่ะคับ.ออลืมไป
    หวัดดีคับผมมมมม

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ขับอยู่ขนาดเดียวอ่ะ Hankook v8 rs 205/50/16 เลยไม่รู้ว่ามันดีอ๊ะป่าว

5. indy.presea

81
    1
    0
    วันนี้เห็นmommamzจอดรถอยู่ ร.พ.พระมงกุฎเกล้าใช่อะป่าวอ่ะ รถสวยดีนะคับจดซะเด่นเลยนะ

6. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    205/50/16 Falken AZINIS ดีคับ นุ่มเงียบ เกาะ ประทับใจ ขับไม่เร็วเลยหมดช้า

7. mommamz

964
    4
    0
    ขอบคุณครับ นานๆทีจะมีคนบอกว่ารถสวย น้องสาวมันบอกเป็นแท๊กซี่ทุกที

ช่วงนี้ที่นั่นจะเป็นบ้านอีกหลังละครับ อยู่เฝ้าพระบิดาทุกคืน แอบไปเที่ยวไหนก็ไม่ได้

คงได้เห็นอีกหลายวันแหล่ะครับ จะจอดอยู่แถวๆ ตรงนั้นแหล่ะ ตรงทางลาดลงจากตึกใหญ่

8. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ของผมก้อ Falken ขอบ17ครับ....นุ่มดีครับ...แต่ว่าสึกง่ายเหมือนกัน(ไม่ยอมรอพระอุปัชฌาย์กะอาบัติขั้นปาราชิก)55555

9. indy.presea

81
    1
    0
    INDY.ผ่านที่ร.พ.ทุกวันช่วงเข้า7.15น.ต้องเช้าไปกลับรถอ่ะที่ทำงานอยู่ธนาคารออมสินสาขาชัยสมรภูมิน่ะคับ ถ้าว่างก็มานั่งกินกาแฟเช้ากันได้นะคับmommamz ยินดีที่ได้คุยกันนะคับและแวะมากินกาแฟกันนะคับ อ่อเราขอให้คุณพ่อของmommamzหายป่วยเร็วๆและมีสุขภาพแข็งแรงด้วยนะคับ
    ไว้เจอกันนะคับอย่าลืมทักทายกันล่ะคับ

10. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ผมใช้ Hangkook RS 2 215/45/17 ครับผม........ใกล้จะหมดแล้วด้วย........ดีเลยกะลังหาข้อมูลยาง
    ใหม่ ๆ อยู่ว่าชุดนี้หมดแล้วจะไปใช้อะไรต่อดี........อิอิ

11. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ที่ใช้มาแล้วประทับใจนะครับ

1.falken azenis st.115
    2.yokohama s.drive

ตอนนี้ใช้ BF g-force ขอบ 18 ครับ

12. mommamz

964
    4
    0

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ก็ดีขึ้นมากแล้วหล่ะครับใกล้ได้กลับบ้านแล้วครับ

บ้านก็อยู่เทือกๆเดียวกัน ที่ทำงานก็อยู่ใกล้กันมากมายแต่ไม่เคยเจอกันแฮะ อิอิ :D

13. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ยาง ยี่ห้อ Maxxis MS 300 มีใครรู้จักและเคยใช้บ้างครับ...มีคนแนะนำว่าใช้ดี..

14. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    แม๊กซิส...เป็นยางไทยครับ

แม๊กซิสเป็นยางไทยที่ทุนต่ำ...ราคาถูก....ขาวอวบ....นมโต(เอ๊ยไม่ใช่..นั่นพริตตี้ของเค้าแล้ว...พิมพ์ไปนึกถึงแม๊กซิสไปว่าอารัยดีเลยเกิดมโนภาพพริตตี้ซะง้าน)...ราคาถูกครับ....แต่ก้อดีกว่ายางอินโดฯมากครับ.....เพราะเนื้อยางที่ผลิตในไทยจะเหนียวและทนความร้อนกว่า

15. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    yoko s-drive ก็โอเคคับ

16. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แล้วยางอะไรดีที่สุดหละ........

17. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ยางอายเว้ย เจ้ากิ๊ฟ

มียางอาย ดีที่สุด

จะได้ไม่ทำตัวหน้าเกลียดไง

whitebear ถูกใจสิ่งนี้
  18. indy.presea

81
    1
    0
    ยางอายใช้ดีมั้ยคับแล้วเกาะถนนดีมั้ยคับ อยากทราบราคาอ่ะคับ
    รบกวนช่วยบอกราคาด้วยนะคับ ขอบคุณค๊าบบบบ5555+ชอบจัง

19. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    Re 01 R มั้ง

ไม่ก็ยางฟรีอะ

อิ อิ

20. mommamz

964
    4
    0

ท่าทางอันนี้จะดีที่สุด ยางฟรี อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้