mr2 กับ โซฮอล95 ขอความเห็นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย nott_za, 21 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0

เห็นบางคนบอกเติมได้...บางคนบอกเติมไม่ได้

เลยอยากทราบ...ข้อมูลว่า ตกลงเติมได้มั๊ยครับ (หมายถึง เครื่องGTEเดิมๆไม่ได้ทำอะไร)

สนใจ mr2 อยู่ครับ ขอข้อมูลด้วยครับขอบคุณครับ
    :cool:

2. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    เดิมๆน่าจะได้นะ
    เห็นนัทเติมอยู่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
    :)

3. nott_za

122
    3
    0

ไหง evo8เทา nonsense บอกรถไอ้นัทไม่ได้เติม เพิ่งคุยกันเมื่อคืนเอง
    :confused:

4. VoiceFromHell

216
    4
    18
    มันเติมอยุ่ มันบอกเองจากปาก
    ว่าแต่เด๋วรอเจ้าตัวมาละกัน
    :D

5. job abunai

job abunai New Member Member

11
    0
    0
    เติมได้ เคยรองเติมดู รอบเครื่องปกติใช้งานได้ แต่เวลาแซดรู้สึกว่ากำลังจะตกลงไปพอสมควร แนะนำว่าถ้าใช้งานประจำวันเติมได้แต่ถ้าแซดควรเป็น 95 อย่างเดียวเท่านั้น (ทดลองจากรถตัวเองเครื่อง 3s-nonair)

6. job abunai

job abunai New Member Member

11
    0
    0
    วันนี้เจอที่ esp ด้วยแต่ไม่เจอตัวคนขับ (รถสวยสีโดดเด่นมาก) รถผมต้องหลบชิดซ้ายไปเลย

7. VoiceFromHell

216
    4
    18
    ขอบคุณคับ แต่อยากได้เบาะเหลืองๆอ่ะ สวยดีจังคับ:D

8. nut200sx

nut200sx Member Member

36
    0
    6
    เติมได้ครับ ลองแล้วครับ เวลาซัด ก็ปรกตินะครับ บูส บาร์ นึง เครื่องเดิมๆ ไม่มีปัญหาเรยครับ จำนวนกิโลที่ลองทำการจับ ก็ไม่ได้น้อยลงอย่างที่คิดครับ ตอนแรก ก่อนเติมก็ยึกๆ ยักๆ อยู่นาน ครับ แต่ลองเติมแล้วก็ติดใจครับ ไม่เห็นมีไรเรย ประหยัดไปลิตร ละ กว่า 6 บาท แหน่ะ แต่อย่างว่าครับ ถ้าเครื่องโม ยังไง ก็ต้อง 95 อยู่แล้วครับ ลำพัง 95 ยังไม่ค่อยจะพอเลย สำหรับ รถ โมเยอะๆ อ่ะ

9. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    เครื่องnonairเติมมา7เดือนแล้วครับวิ่งทุกวันไม่มีปัญหานะครับ

10. nott_za

122
    3
    0
    ขอบคุณครับ...ผม

11. MRXX

MRXX Guest

0
    0
    0
    ใครว่า แก๊สโซฮอลไม่แรง คิดใหม่นะครับ

รถผมจูนไว้สำหรับเบนซิน95 พอลองเติมแก๊สโซฮอลดู แรงขึ้นแบบรู้สึกเลย

แต่!!!! มันใช้วิ่งจริงไม่ได้ครับ เพราะลองมาวัดค่าดู มันบางไป (เหตุผลที่แก๊สโซฮอล แรงกว่า)

ต้องมาจูนใหม่ให้เข้ากับแก๊สโซฮอล แรงไม่ตกเลยครับ ม้าเท่าเดิม แรงบิดมากกว่านิดหน่อย

ยืนยันว่าเติมแก๊สโซฮอลแล้วแรงกว่าเดิม แต่นักแข่งหลายคนไม่ใช้เพราะขี้เกียจจูนใหม่ มันเปลือง และบางคนก็เล่นOC100ไปแล้ว

แปลกใจกับคนที่ยังพยายามหาน้ำมันเบนซิน95เติมอยู่ ทั้งที่มันหายากมาก และราคาแพงสุดๆ

อีกไม่นานมันก็ไม่มีแล้วจะทำไงอ่ะ เลิกใช้รถเหรอ โลกเปลี่ยนไปเราก็ต้องเปลี่ยน่ตาม แค่เปลี่ยนท่อยางไม่กี่เส้น ไม่เห็นยากเลย

12. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    เติมอยู่เหมือนกันครับ แต่ก็สลับๆ ไปเป็น 95 เดิมๆ บ้างเหมือนกัน

13. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    แล้วต้องเปลี่ยนท่อยางตรงไหนบ้างครับหรือว่าต้องเปลี่ยนที่เกี่ยวกับระบบนำมันทั้งหมดเลยครับ

14. พวกโอริง ปั๊มติ๊ก จะเสื่อมเร็วกว่าปกติครับ จากเดิมที่ใช้งานได้เป็นสิบๆ ปี อาจจะ (อาจจะนะ) เหลือแค่ 4-5 ปี อะไรประมาณนี้

ส่วนท่อยางที่ว่า ก็น่าจะหมายถึงท่อส่งน้ำมันเบนซิน ส่วนที่มันเป็นท่อยางอ่ะครับ ก็จะมีส่วนที่ออกมาจากปั๊มติ๊กช่วงแรกๆ และส่วนที่ใกล้จะเข้ารางหัวฉีด

mr2 ที่บ้านผมเติมแล้วอืดลงทันตาเห็นครับ (เครื่อง non air) รถเพื่อนๆ ที่เติมก็อืดลงเหมือนกัน รถพี่ข้างบนอาจจะเป็นเครื่อง "เทพ" ครับ เลยเติมแล้ววิ่งดีเหมือนเดิม :D

15. VoiceFromHell

216
    4
    18
    บอกตามตรง ไม่กล้าเติม:D

16. pom-wish

374
    6
    0
    เหมือนกันเลยครับเมื่อวานอ่านอยู่กำลังจะลองเติมแต่คิดดูอีกทีรอก่อนดีกว่า

17. MRXX

MRXX Guest

0
    0
    0
    อ้าว ทำไมพูดแบบนี้ล่ะครับ?

ผมบอกจากที่ได้ลองใช้จริง วัดค่าความต่างจากแรงม้า และที่ได้ถามเพื่อนๆนักแข่งในสนามหลายๆคนที่เคยลอง

ไม่ได้วิ่งดีเหมือนเดิม มันวิ่งดีขึ้น แต่ค่าที่ออกมาส่วนผสมมันบางกว่า จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่คุณ บ้านผมไม่ได้ขายแก๊สโซฮอล์

แต่เสียความรู้สึกมากครับ ที่เอาประสบการณ์จริงมาแบ่งปัน แต่มาเจอคนพูดจาตอกกลับแบบนี้

ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่คุณได้รู้ได้เจอเป็นสิ่งที่ถูกต้องเท่านั้น ก็แล้วแต่คุณครับ ไม่ต้องฟังความเห็นที่แตกต่างจากคนอื่น

เจอแบบนี้ผมคงไม่มาแบ่งปันความคิดเห็นที่นี่อีก

18. nott_za

122
    3
    0
    ใจเย็นๆนะครับผม.....^^

19. ผมแค่แซวเล่นเท่านั้นเองครับ ไม่ได้มีเจตนาตอกกลับอะไรเลย ถ้ามันทำให้คุณไม่พอใจและเสียความรู้สึก ผมต้องกราบขออภัยด้วยครับ

ผมขอถามต่อ ถ้าโซฮอล เติมแล้ววิ่งดีกว่า 95 ทำไม เพื่อนนักแข่งคุณไม่หันมาเติมโซฮอลกันหมดล่ะครับ ประหยัดไปได้ตั้งลิตรละหลายบาท แถมแรงกว่าอีกต่างหาก แข่งไม่กี่รอบก็ได้ค่าจูนคืนมาแล้ว เหตุผลว่า เปลืองค่าจูน คงไม่เกี่ยวแล้วมั้งครับ............ ผมไม่ได้ตอกอะไรนะครับ ถามเฉยๆ เพราะสงสัยครับ

20. pom-wish

374
    6
    0
    ใช่ๆๆนี้ก็มีเหตุผลเหมือนกันแต่อย่าให้บานปลายเลยครับ

21. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    อืมมมมมมมมมมมมมอิอิ

ก้อออย่างที่แอมเคยบอกพี่น้อตแหละ

22. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมก็คน 1 ใช้แต่ 95 แต่ไม่ใช่ mr2 นะ อิอิ

เพราะว่าไม่กล้า เติม โซฮอล

พอดี แอบ ชอบ เลยมาแอบ อ่าน อิอิ

บุคคลทั่วไป. ถูกใจสิ่งนี้
  23. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ผมก็เติมโซฮอลล์นะ แต่เวลากดมันรู้สึกได้จริงๆนะคับว่ามันฟอดกว่า 95 เยอะพอสมควร

กดตอนใช้ 95 รถวิ่งเยอะว่ามาก

ส่วนระยะทาง ผมวิ่งจาก สุราด ไปเที่ยวภูเก็ต

เติมเต็มถัง เซ็ท ไมล์ 0 วิ่งจนหมด วัดได้ระยะทาง 420 km อ่ะคับ ( ล้อขอบ 18 x 10.5 )

ความเร็ว 100 - 120 แต่ขับแบบเซฟๆนะ รอบอยู่ประมาณ 3000 - 3500 อาจจะมากกว่านั้น ตอนแซง

24. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    รถป่มไม่ค่อยได้ขับอ่า
    เดือน ๆ ไม่ถึง 200 km
    เติมโซฮอลมันจะระเหยมั้ยอ่า
    มันจะบูดมั้ยอ่า
    รบกวนผู้รู้ตอบทีนะงับ T_T

แต่ ที่แน่ ๆ เครื่องผมหาย ผมโทษ โซฮอล 55555+

25. VoiceFromHell

216
    4
    18
    สรุปแล้ว แต่ละคัน จะไม่เหมือนกันคับ ผมว่านะ:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้