เคยขับ mr2 ไปไกลสุดที่ไหนกันมั่งครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย mimiura, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mimiura

mimiura New Member Member

24
    0
    0
    ประมาณกี่กิโล:)

2. เมื่อ 5-6 ปี ที่แล้วเคยไปวนภาคใต้ชุดใหญ่ครับ

หาดใหญ่ - กระบี่ - ภูเก็ต น่าจะหลายพันโลอยู่เหมือนกัน ตอนแรกจะเลยไปปีนังด้วย แต่เวลาไม่พอเลยต้องรีบตีไปกระบี่เที่ยวเกาะ PP ครับ

อ้อ....ตอนไปจอดที่แหลมพรหมเทพ มีพี่ตำรวจ 3-4 คน เดินมาดูรถ แล้วก็งงกันใหญ่ ว่าทำไมเครื่องอยู่ด้านหลัง :D

3. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    กรุงเทพฯ - พัทยาเองคับ:D

4. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    เหมือนกันกับหลุยครับ ไม่อยากไปไกลมาก :D

5. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    อิอิ คิดว่า ดินแดง-หอการค้าซะอีก :D

6. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    ขาดพระแอมไปอีกคน.............

7. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ยังไม่เคยไปไหนเลยครับวิ่งแต่ในกรุงเทพแต่กะว่าวันไหนว่างๆๆจะไปให้ได้ครับลองดูแถวๆๆบางแสนกับพัทยาก่อนดีกว่าเพราะถ้ามีปัญหาค่าสไลด์จะได้ไม่แพงอะครับ 555

8. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    เส้นทาง กทม - เชียงใหม่ - ปาย - ห้วยน้ำดัง - แม่สอด - กทม ประมาณ 2000km ครับ
    โดนค่าน้ำมันไปประมาณ 5พันกว่าบาท (28บาท/ลิตร) ทริปนั้นมันมากครับ ขับบนเขาตอนกลางคืน อุณหภูมิประมาณ 10กว่าองศา รถแรงกว่าวิ่งที่กทม.เยอะครับ ไปกัน4คันไม่ต้องกลัวเสีย :D:D:D
    แนะนำให้ลองขับmr2ไปครับ รับรองว่ามันส์จริงๆ ถ้ากลัวรถเสียก้อไปกันหลายๆ
    คันครับ ว.คันละเครื่องไว้บอกตอนแซงบนเขา:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2008
  9. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    อืมมมมมมมมมมมมมมน่าสนนนนนนนนนน

10. mimiura

mimiura New Member Member

24
    0
    0
    confirm มันส์ จริงๆ ไป ชลบุรี เปิดกระจก วิ่ง เช้าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้