เปลี่ยนยางขอบกระจกT-Bar???

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย kitpo, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kitpo

kitpo New Member Member

5
    0
    0
    คือผมกำลังดูรถ MR2 ตัวT-Bar อยู่ครับ เห็นว่ามีปัญหาเรื่องน้ำเข้า อยากรู้ว่า
    ถ้าเราเปลี่ยนยางขอบกระจก T-Bar ทั้งหมดจะหายไหมครับ แล้วจะไปเปลี่ยนได้ที่ไหน ราคาแพงไหมครับ

2. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    สามารถเปลี่ยนได้ และน้ำก็จะไม่เข้าเลยครับผม

รู้สึกจะชุดละประมาณหมื่นกว่าบาทนะครับ (ไม่แน่ใจว่าหมื่นเท่าไรแล้วครับผม)

แต่เห็นเพื่อนๆ พี่ๆบางคนใช้กาวซิลิโคนสีดำยิงตามร่องที่น้ำซึม ก็แก้ปัญหาได้นะครับผม

3. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    จำไม่ได้แล้วว่าใครบอก ข้างละประมาณ แปดพันกว่า
    แต่ถ้าเปลี่ยนใหม่ มันก็ต้องหายแหล่ะคับ
    คุณภาพก็เหมือนป้ายแดงโรงงาน
    ที่พูดนี่ รถผม หลังคาแข็งนะค้าบบบ อิอิ
    :D

4. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    อามเคยลงพาร์ทนัมเบอร์ไปนะครับ

ครบหกเส้นเลย(ข้างละสามเส้น)

ราคาตอนนี้สามหมื่นเยนครับ

เพราะเพิ่งเอามาเดือนก่อนเอง

ลองไปดูกระทู้เก่าๆๆที่อามลงไว้อะครับมีพาร์ทนัมเบอร์งับ

5. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    แล้วทำไมของผมเปลี่ยนมาใหม่ น้ำมันยังซึมอยู่หน่อยๆ เลยล่ะคร้าบบบบ...แต่จะซึมเข้ามาเฉพาะวันฝนตกหนักๆ ครับ ตกแบบธรรมดาเบสิกไม่ซึมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้