ช่วนแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ruunyai, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ruunyai

ruunyai New Member Member

11
    0
    0
    พอดีเพิ่งเริ่มที่จะ บูรณะ เจ้า AC 88 ที่รับช่วงต่อจากพี่สาวมา สถาพตอนนี้คือ เข้าเกียร์ 5ไม่ได้
    จอดทิ้งไว้มาหลายเดือนแล้ว และสต๊าสไม่ติด ตอนนี้มีงบ 30000 อยากจะเปลี่ยนเครื่อง ไม่ทราบว่า ควรจะลงเครื่องตัวไหนดี และถ้าลงแล้วต้องทำเบรก หรืออะไรเพิ่มรึป่าว ขอพี่ๆๆๆแนะนำหน่อยคับ

2. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    โหหหหหหหห ทางที่ดี ลองหาแบตฯ มาเปลี่ยนเพื่อให้มัน สตาร์ทติด แล้วค่อยเช็คอาการก่อนดีไหมครับ ..

3. ruunyai

11
    0
    0
    ตอนนี้รถสต๊าสติดแล้ว แต่เวลาเข้าเกียร์ 5 แล้วมันเหมือนเข้าเกียร์ว่างอะคับ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ค่อย ๆ เช็คไปก่อนครับ ว่าตรงไหนเสีย อย่ารีบร้อน เดี๋ยวแก้ไม่ตรงจุด แล้วงบจะบานปลายครับ ถ้าเข้าเกียร์ไม่ได้ น่าจะเป็นที่เกียร์

ลอง เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ ........ เริ่มจากน้อย ๆ ๆ ก่อน ค่อย ๆ ไล่ไปที่ละจุด

ไม่ทราบอยู่แถวไหนครับ ..

5. Gain73

Gain73 New Member Member

108
    3
    0
    คลัทซ์หมดหรือเปล่าครับ

6. ruunyai

11
    0
    0
    ผม สมัคร สมาชิกคลับไว้ก่อนได้ป่าวคับ เดี๋ยวรถมาค่อยเปิดตัว อิอิ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

7. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

เข้าไปกรอกรายละเอียดในกระทู้ สมัครสมาชิก และรายนามสมาชิก .............Accord 88-89 Club ด้านบนด้วย

8. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ยินดีต้อนรับ ครับ

9. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ต้อนรับเสมอ

10. Gain73

Gain73 New Member Member

108
    3
    0
  11. ruunyai

11
    0
    0
    หวัดดีคับทุกคน

12. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ส่งไปร้านชาร์จแบตฯ ก็สตาร์ทติดแล้ว 40 บาท ส่วนที่เข้า 5 ไม่ได้ บูชเกียร์อาจจะเริ่มหลวมหรือขาดครับ แค่นี้เองครับสาเหตุง่ายๆ ที่ทำให้เข้าเกียร์ใดเกียร์หนึ่งไม่ได้ แก้ไขไม่ยาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้